overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: PSu ดังจี่ๆๆ เปงพัก มานยังไง ร้อนใจมาก

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

Default PSu ดังจี่ๆๆ เปงพัก มานยังไง ร้อนใจมาก

คือพอเปิดไปสักพักก้ดังขึ้นมา เพราะไรหรอคับเพ่งซื้อวานนี้เองอ่า งงมาก ดังจี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ง

มานพังเลยหรอ ไรอ่า เพ่งซื้ออมาเลยอ่านะ

ช่วยทีคับ

OverclockZone Member toi_125's Avatar

เคลมเลย

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ไม่พังหรอก ปกติ คับ อาการมันเกิดจาก ลวดที่พันอยู่รอบๆ เหล็กวงกลมข้างใน มันหลวม

อันนี้ได้ยินมาอีกที

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

เอางั้นเลยหรอครับ ไม่มีทางเลือกอื่นหรอครับ แล้วควรบอกร้านว่าไงดี แนะนำหน่อย มานเปงหายๆๆ

คนนึงบอกเคลมอีกคนบอกปกติ งงไปเลย เอาไงดี อ่า

OverclockZone Member kw01's Avatar

เอาไปให้ร้านเช็คดูก่อนครับ ถ้าปกติก็เอากลับมาใช้งาน ถ้ามีปัญหาก็เคลมเลย

OverclockZone Member merlix's Avatar

แบบนี้ ผมเรียกว่าไม่ปกติคับ หรือ ท่านคิดว่ามันต้องมีเสียงถึงปกติ/เปนกันมากเลยคิดว่ามันปกติ หรอคับ -..- แปลกดี

เอาไงดีละ ของ hardware house ด้วยสิ เคลมยากไหมนี่ ง่า มานก็ใช้ได้ ok นะครับ แต่มีสีงจี่นี่สิ ผมลองเซิดดูบิกว่าปกติ เปงเสียงขดรวด ไรนี่แหละ บางท่านบอกสนามแม่เหล็ก เอาไ
    ดี

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

เคลมเลยคับของใช้มาไม่กี่วันเอง ถ้าไม่ให้เคลมก็ให้มันรู้ไปคับ

เคลมจิงหรอครับ พอดีผมรื้อซะเละ เราต้องยกไปให้เหมือนเดิมช่ายไหมครับ แล้วทุกอย่างตรงเหมือนเปีเลยป่ะ

OverclockZone Member StepPingZ's Avatar

กำ รื้อแล้วใบประกันขาดไหมนั้น

ไม่ขาดครับเพียงแต่ของผมแยกออกมาเก็บไว้ต่างหาก แล้วเลาจาเคลมนี่ ตร้องทามเหมือนตอนได้ของมาเลยหรอคับ ใครจาไปจำได้

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

เรียนภาษาไทยให้จบคอร์สก่อนแล้วค่อยไปเคลม
    ช่วงหลังนี่อ่านแล้วงง

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

Quote Originally Posted by aloneindead View Post
    ไม่ขาดครับเพียงแต่ของผมแยกออกมาเก็บไว้ต่างหาก แล้วเลาจาเคลมนี่ ตร้องทามเหมือนตอนได้ของมาเลยหรอคับ ใครจาไปจำได้
    หมายถึงสายไฟหรอคับที่รื้อออกมา ถ้าหมายถึงสายไฟก็ไม่ต้องเก็บหรอก

ถ้าถ้ารื้อตัว PSU ก็ตัวใครตัวมันคับ

อ้องี้ผมยกไปแค่ psu อย่างเดียวช่ายปะ อาเเซสเซอร์รี่อย่างอื่นไม่ช่ายป่ะ ถุงมานแม่ใส่อาหารหมาแล้วอ่า แล้วมานจาเครมให้หรอ คับ พอผมมาถามอาการในบอรืดแม่งไม่เปงเลย ดูมานทาม เอาไงดีอ่า

เพ่งซื้อมายังไม่24 ชม เลยอ่า

OverclockZone Member dy009's Avatar

เหอะๆ ถอดเอาเฉพาะตัว PSU ไปน่ะครับ เอาไปให้ช่างเขาตรวจ ถ้ามันเสีย เขาก็คงจะเคลมให้อ่านะ ก็บอกเขาว่าเพิ่งซื้อ เอาใบเสร็จยืนยัน อะไรประมาณเนี๊ย

OverclockZone Member zeza_pak's Avatar

แต่ผมว่ามันปกตินะ เคยเป็นแต่ใช้ไปเรื่อยๆ มันก็หายไปเอง

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

Quote Originally Posted by merlix View Post
    แบบนี้ ผมเรียกว่าไม่ปกติคับ หรือ ท่านคิดว่ามันต้องมีเสียงถึงปกติ/เปนกันมากเลยคิดว่ามันปกติ หรอคับ -..- แปลกดี
    คือมันไม่มีผลกับการใช้งานหน่ะคับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

เป็นเรื่องปกติ เคลมไปก็มีเสียงแบบนั้นอยู่ดี ผมใช้วัตแท้มาหลายตัวแล้วครับ ก็มีเสียงเป็นแบบนี้ทุกตัวเลย

OverclockZone Member

จขท.ใช้ยี่ห้อไหนเหรอครับ เคยได้ยินมาเหมือนกัน มีคนเคยพูดให้ฟังว่ารุ่นใหญ่ๆจะมีเสียงจี่ทุกตัว แต่ดังแปบเดียวซักพักก็หาย

โดยส่วนตัวผมก็คิดแบบท่าน merlix ครับ ที่ว่าถ้ามันปกติทำไมมันต้องมีเสียงรบกวนด้วย
    แต่จากที่เคยใช้มาหลายๆตัว Silverstone Raidmax Tagan Enermax nonameติดเคส ก็ไม่เคยเจอที่ดังซักตัว
    ยกเว้นEnermaxเพราะผมซื้อมือ2มา อันนี้ดังจี่ครับ เพราะCมันเสื่อมแล้ว ชาร์จประจุไม่เต็มแล้วรีบคายออกมา ผมรับมาใช้ตอนเย็น รุ่งเช้าอีกวันผมเอาไปคืนเลย กลัวใช้ไปแล้วแต๊บ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks