overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: NEW LCD 24 นิ้ว 2 ตัวเลือกที่สวยบาดใจ

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

Default NEW LCD 24 นิ้ว 2 ตัวเลือกที่สวยบาดใจ

กำลังจะซื้อคอมใหม่แต่ยังหาจอคอมที่ถูกใจไม่ได้เลยนั่งหาไปเรื่อยๆ ก็มาเจออยู่ 2 ยี่ห้อ 24นิ้ว ในราคาประมาณ 16000

มาที่ยี่ห้อแรกคือ Samsung ยอดฮิตนั้นเองเป็นรุ่นใหม่ T240 สวยงามจับใจเงาวับมากๆเลย มีช่องสัญญาณ HDMI DVI D-Sub ครบเป็นจอด้าน แต่น่าจะมีรุ่นจอกระจก
    จุดเด่นอยู่ที่ดีไซน์มีแสงสีแดงเหมือนพระอาทิตย์ยามอัสดงและมีวัสดุคลายคริสตันทำให้เงาวัปจับใจ เค้าว่ามางี้อะ และก็ Contrast Ratio 20,000:1 น่าจะสูงที่สุดในตอนนี้สำหรับ LCD Monitor
    น่าจะอยู่ที่ราคา 16000 บาท
    http://www.thaipr.net/nc/readnews.as...VuZyCr0cGr2Kc= ข้อมูลจำเพาะT240

ยี่ห้อที่สองคือ HP รุ่นใหม่ w2448hc สวยไม่ใช่เล่นออฟชั่นเพียบมี HDMI DVI VGA AUDIO USB และก็มักล้องมีไมค์ซ่อนในตัว หมุนแนวตั้งได้ ครบสูตรเลย อยากได้ละสิ เป็นจอกระจกนะคับ รุ่นเก่า w2408h จะไม่มีกล้องไม่มีไมค์ และช่องสัญญาณ DVI ราคาพอกันกันตัวเก่า จุดเด่นน่าจะอยู่ที่ระบบปรับแสงอัตโนมัติ และจอกระจกสำหรับคนที่ชอบสีสดๆ น่าจะอยุ่ที่ราคาไม่เกิน 15,000 คุ้มมากๆ
    http://play3thai.com/forums/index.php?topic=3772.0 รีวิวของ w2448hc

ผมหวังว่าน่าจะเป็นตัวเลือกจอคอมพิวเตอร์ได้ เพราะจากที่ดูๆมา 24 นิ้ว ราคาไม่เกิน 16000 น่าจะมีอยู่2ตัวนี้ที่ดูดีมีชาติตระกูลที่สุด

ผมก็เลง 2 ตัวนี้ไว้เช่นกัน
    Last edited by TheFirst; 1 Sep 2008 at 12:14:47.

OverclockZone Member ntsystem's Avatar
    นครนายก+ M.U.T+M.A.T+ Ch3

ตอนแรก ก็จะเอา HP แล้วละ

แต่ไปๆมาๆ ไป Dell ซะงั้น

แต่ก็คุ้มค่า ^^`

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

ดีทั้ง 2 ตัวอะ แต่ชอบ HP มากกว่า

OverclockZone Member w211w211's Avatar

ผมเพิ่งซื้อ HP ตัวตามรูปมาเลยครับ ก็ happy ดีนะครับ งานเค้าสวยดี โดยเฉพาะ ขา เนี่ย ทำมากลไก ดีมากๆ ครับ
    ปรับสูงต่ำ หรือ บิด คว่ำหงาย นี่ Smood มากๆ ครับ กล้องติดจอ ก็เป็น ของแถมติดจอ ที่มีประโยชน์ดีครับ
    ไม่ต้องหา เวปแคม มาเกาะหรือตั้งโต๊ะ ให้เกะกะ รกลูกตา (รวมทั้ง ไมค์) รวมๆ แล้ว เวิร์คครับผม

Site Ref : http://forums.overclockzone.com/foru...=253757&page=1

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member topbody's Avatar

พึ่งจะสอย 22"

กำลังจะเปลี่ยนเป็นยุค 24" กันอีกแล้ว T_T

OverclockZone Member Fr13ay's Avatar

ไม่เล่น Dell ก็ HP หล่ะครับ แจ่มทั้งคู่

OverclockZone Member tigu's Avatar

ซัมซุงตั้งไม่ได้เหรอคับ hpที่แถมกล้องกับไมค์มาผมว่าบางคนไม่ชอบก็มีนะ เพราะไม่รู้จะเอาไปทำไร

OverclockZone Member miixer's Avatar

HP w2448hc รุ่นนี้ที่พันทิพย์ หาดูตัวจริงได้ที่ร้านไหนเหรอครับ

เสาร์นี้ว่าจะไปหาเดินดู LCD ซะหน่อย อีกตัวที่ผมเล็งๆไว้คือ BenQ v2400w

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

เชีย HP อุอุ

OverclockZone Member w211w211's Avatar

Quote Originally Posted by tigu View Post
    ซัมซุงตั้งไม่ได้เหรอคับ hpที่แถมกล้องกับไมค์มาผมว่าบางคนไม่ชอบก็มีนะ เพราะไม่รู้จะเอาไปทำไร
    ตัวไม่แถมกล้อง+ไมค์ 15000 บาท ตัวแถมกล้องกับไมค์ built-in 15500
    ต่างกัน 500 บาทเองครับผม เรื่องความเกะกะ ก็ไม่มีนะครับ เรียบติดกับขอบจอ ไปเลย
    เป็นกล้องกับไมค์ รูเข็ม เหมือน iMAC ครับ

ปล. ผมซื้อร้าน ที่พันทิพย์ ชั้น food center ครับ ร้านจะอยู่ ติดๆ กับ ริมโต๊ะนั่งกินข่าวเยอะๆ เลย
    เป็นร้านขายเครื่องพิมม์ กับ จอคอม น่ะครับ รู้สึกจะไม่มีเครื่องประกอบขาย

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ถ้าเป็น 24 นิ้ว ผมมอง 2 รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่ด้วยความโลภ อยากได้จอใหญ่ ๆ ตอนนี้สองจิตสองใจก็รุ่น 26 นิ้วอยู่

OverclockZone Member BeginOnline's Avatar

การ์ดจอรุ่นไหนเอาอยู่มั้งครับ เล่นเกมส์

Quote Originally Posted by mrair View Post
    ถ้าเป็น 24 นิ้ว ผมมอง 2 รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่ด้วยความโลภ อยากได้จอใหญ่ ๆ ตอนนี้สองจิตสองใจก็รุ่น 26 นิ้วอยู่
    ผมว่า แค่ 24" นี่ก็ นั่งเล่นปวดตา แล้วครับ อย่าลืมว่า เล่นคอม มันนั่งกับโต๊ะ แล้วจอ จ่อลูกตาเรา
    อยู่บนโต๊ะเลยอะครับ ถ้า 26" นี่ผมคนนึง ล่ะขอบาย หนีไปซื้อ 52" LCD TV แล้วต่อสาย HDMI
    ออกจากคอม ไปนั่งๆ นอนๆ ดู หนังบนเตียง แบบนั้นจะดีกว่าครับ

ถ้าจอ LCD MONITOR PC นี่ 24" ก็ นั่งดู จ่อๆ ลำบากแล้วครับ

Quote Originally Posted by BeginOnline View Post
    การ์ดจอรุ่นไหนเอาอยู่มั้งครับ เล่นเกมส์
    เทพ ทั้งหลาย comment ไว้ว่า

ATI = Series 4800 up ก็เหลือๆ แลวครับ หรือ 3850 3870 ก็พอไปได้
    Nvidia = 8800GT เค้าว่า ไปได้แบบหืดจับหน่อย 9800GT / GTX200+ เค้าว่าชิวๆ ครับท่าน

ปล. ปรับที่ความละเอียด 1920 x1600 (มั้งครับ จำหน่วยไม่ได้ ที่มันเป็นหน่วยของ 24" wide)

OverclockZone Member ferrari17's Avatar

Samsung 26" แสบตาดีแท้ ซื้อมาเล่นคอมอย่างเดียว

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

ผมตัดใจละ hp w2448hc คุ้มกว่าเพราะมีอุปกรณ์ครบ

Dell 24 ผมคงไม่มีปัญญาจะเอามายลโฉม ไว้ปีหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากัน

OverclockZone Member tigu's Avatar

dell 24 ป๋มก็คิดๆเหมือนคุณเฟริส เพราะแพงกว่า6-7000แต่ของไอทีนี่แปบๆราคาก็ตก แถมปีสองปีก็เบื่อแล้ว เผลอๆ เก็บ6-7พันไว้อีก2-3ปีอาจจะซื้อlcd24ในราคา9พันได้ด้วย

OverclockZone Member เอ้'s Avatar
    บางแสน ชลบุรี,Pakret Nonthaburi , ปาย แม่ฮ่องสอน

dell 24 นี่อยากได้เหมือนกัน แต่รอใจเย็น ๆ ให้ของเก่าพังไปก่อนดีกว่า ราคาจะได้เบาลงอีกหลายพัน
    ราคาตอนนี้ยังทำใจไม่ได้

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by TheFirst View Post
    ผมตัดใจละ hp w2448hc คุ้มกว่าเพราะมีอุปกรณ์ครบ

Dell 24 ผมคงไม่มีปัญญาจะเอามายลโฉม ไว้ปีหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากัน
    ผมเลยว่าHP มันประกันน้อยเกินไป แค่1ปี แถมถ้าพังที อะไหล่แพงมากๆๆๆๆ
    จริงๆๆผมก็เคยจะซื้อHP ตอนที่22นิ้วออกใหม่ๆๆ แต่คิดแล้วว่าไม่คุ้มเสี่ยงแน่
    เพราะหลังๆๆๆยี่ห้อน้มีหลายอย่างที่ลดเกรดลง ดูตัวอย่างจำพวกNOTEBOOK

ส่วนdell เอง ผมได้คุยกับเพื่อนพี่ชายที่เคยไปเรียนที่อเมริกา เข้าเคยใช้จอdell
    ประกัน5ปี เยอะดีคับ แต่เข้าบอกว่าพังแล้ว ต้องรอส่ง2เดือน (แต่มีตัวสำรองให้ใช้) ที่ต้องรอ2เดือนเพราะเห็นว่าที่ผลิตจะอยู่ที่สิงคโปร์ หรือยังไงนี้ละคับ(อันนี้จำไม่ค่อยจะได้) ยังไงลองsearh ดูในเวปนี้ได้คับ เคยเห็นมีท่าน1 บ่นเรื่อง ส่งนานกว่าจะได้ตัวใหม่นะคับ

อันนี้ผมเข้ามาแนะนำเรื่องประกันให้ท่านนะคับ ยังไงลองตัดสินใจดูอีกที่ เพราะส่วนมากจะมีข้อมูลประเภทนี้ที่หายากซักหน่อย เพราะจอถ้าไม่ห่วยจริงหรือดวงซวยมันก็พังยาก

ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยคับ
    Last edited by portega; 12 Aug 2008 at 14:24:57.

นั้นสินะ Dell ประกันมันดีอะ เห้อหนักจาย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks