Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมตัดสินใจที ว่าต้องทำยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมตัดสินใจที ว่าต้องทำยังไงดี

คือผม พึ่งอัพคอมไป

CPU AMD Phenom 9550

Ram Ocz 4gb (2x2bg)

Vga Palit 9600gt

mainborad Gigabyte ga-ma770 Ds3

Os winXp sp3

ไฟ 500 w.

ืคือผม มีปัญหา คือจอฟ้า ละภาพเพี้ยนตอนเล่นเกม C&C 3

แต่กับเกม อื่น อย่าง Crysis แอสซาซินครีด คอมพานีออฟฮีโร่ ก็เล่นได้ ละปรับไฮหมด

ผมเลยอัพไดรเวอร์รุ่นล่าสุด ละเปลี่ยน OS เป็นวิสต้า ก็ยังมีอาการเดิม

0X008E คือ เลขที่ขึ้นตอนจอฟ้า ผมลองหาในเนต เขาบอกว่ามันมีปัญหากับการประมวณผลซ้ำๆ

อาจมีปัญหากับแรม ไม่ก็ซัพพายจ่ายไฟไม่พอ ละตอนจอฟ้ามีชื่อไฟล์ NV4_disp.dll

ผมว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ชิบกาดจอ

ผมควรทำยังไงดีหรอคับ
    มันจะมีปัญหาแค่เกมนั้นเกมเดียวป่าว
    หรือควรเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน

ใช้ PSU ของอาไรคับ มียี่ห้อหน่อยก้ดีนะคับ

Comment

Originally posted by kchay View Post

ไฟ 500 w.
      มันของอะไรครับ

Comment

Originally posted by thegto View Post
        มันของอะไรครับ

Delux Dlp-34a

Comment

Working...
        X