Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดีๆข้อมูล HDD หายไปทั้งลูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พึ่งซื้อมาแค่ 7เดือนเองครับ
    เอาสะแล้ว

Comment

ไม่ทราบว่าเราจะกู้ยังไงครับ

ตอนนี้เข้า HDDไม่ได้
      ต้องทำแบบนี้รึป่าวครับ
      1.ฟอมแมท
      2.กู้ข้อมูล
      3.เก็บข้อมุล

หรือทำยังไงครับ
      แล้วข้อมุลที่กู้มาเราจะเก็บไว้ที่HDDลูกเดิมเลยได้ไหมหรือต้องย้ายก่อน

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
        เสียบเครื่องอื่น ถ้าได้ เอาข้อมูลออกมาให้ได้มากที่สุด
        ถ้าเสียบเครื่องอื่นแล้วเป็นอีกแบบเดิม

ให้Format เช็คสายต่อไฟต่างๆให้ดีๆ อาจเป็นสาเหตุสำคัญ Formatแล้ว ห้ามลงอะไรลงไปเด็ดขาด!
        แล้วเอาโปรแกรมrecovery ลงไดร์ฟอื่น
        แล้วกู้ลูกที่Format
        โอกาสได้ข้อมูลคืนสมบูรณ์ สูงมาก

ตามนั้นครับ

อาการแบบนี้ผมก็เคยเจอครับ คำตอบคือ Format เรียบ หายห่วง เพราะผม Backup ไว้หลาย HDD หลายเครื่องครับ

Comment

ไม่ทราบว่ากู้ข้อมูลแบบนี้ได้ไหม
          ผมมี HDD2ลูก
          ลงโปรแกรมกู้ที่ HDD1
          กู้ข้อมูลของ HDD2
          หลังจากกู้ได้เรานำไฟที่กู้ได้ไว้ที่ HDD2 ได้เลย
          หรือว่าผมต้องย้ายมาที่ HDD1 ก่อนครับ

Comment

ถามเกี่ยวกับ จัมเปอร์ HDD SATA2
            มันมีจัมเปอร์เขียนว่า
            ถ้าไม่เสียบจะเป็น 3Gb/s Operation
            ถ้าเสียบจะเป็น 1.5Gb/s Operation
            มันจะต่างกันยังไงหรอครับ
            ซื้อมามันเสียบอะอยู่อะครับ
            ถ้าเราเอาออกมันจะเป็นยังไง
            Last edited by zbankz; 12 Aug 2008, 06:08:10.

Comment

dรายงานผลครับ

หลังจาก ฟอมแมทแล้วกู้มาได้ 97% ไม่สามารถกู้ได้ 3%
              ใน 97% ที่กู้มาได้ใช้งานได้เพียง 40%-60%

แต่ก็ยังดีครับที่งานที่เก็บไว้สามารถกู้มาได้ 100% ใช้ได้100%

นอกนั้นพวกเพลง รูป หนัง โปรแกรมบางอันก็ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง

โดยรวมพอใจละครับ -*-

Comment

ยินดีด้วยครับ แต่ของผมไม่เห็นต้อง format เลยแห่ะ กู้ได้หมดน่ะครับ

Comment

ปกติมันต้อง fotmat ก่อนกู้ด้วยหรอครับ
                  มันไม่ได้อ่านจาก drive นั้นได้เลยหรอ
                  เพราะถ้าไม่ format โอกาสกู้ได้ทั้งหมดเป็นไปได้สูงมากครับ

Comment

ไม่ฟอมแมทก็กู้ได้ครับผม
                    ได้ข้อมูลครบด้วยครับ
                    หลังจากนั้นลองฟอมแมทดู
                    ก็กู้ได้ครับแต่ข้อมูลไม่ครบมีที่กู้ไม่ได้เลย 3%

Comment

Working...
                    X