Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard ราคาประมาณ 4-5 พัน รุ่นไหนคุ้มสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard ราคาประมาณ 4-5 พัน รุ่นไหนคุ้มสุดคับ

LGA 775 นะคับ
    คล็อคได้พอตัว และก็เสถียรหน่อยคับ

พวกชิบP45น่าจะพอดีกับงบของ จขท.ครับ

Comment

ผมใช้ P5Q Pro อ่าน่ะ

4,800 ฿

Comment

ASUS P5Q Pro

Comment

ASUS P5 แหละ

ตัวไหนก็ตามงบท่าน

Comment

แล้ว P5KC ดีมั้ยคับ เห็นรองรับทั้ง DDR2 และ DDR3

Comment

เล่นdfiครับ ชัวร์สุด เบสิคและเสถียรถึงแม้ลุกเล่นจะน้อยกว่าเจ้าอื่นๆและรุ่นใหม่ออกช้ากว่าแต่ชัวร์กว่านะ(ความเห็นส่วนตัว)

Comment

P5Q อิอิ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                  พวกชิบP45น่าจะพอดีกับงบของ จขท.ครับ

จขท. = จ้องเขมือบท่าเดียว
                  แซวเล่นนะครับ

Comment

Originally posted by Toytaro View Post
                    แล้ว P5KC ดีมั้ยคับ เห็นรองรับทั้ง DDR2 และ DDR3

ก็โอเคอยู่ครับ แต่เป็นชิบP35นะ เป็นผมจะเลือกP45ดีกว่า ใหม่กว่า ลากง่ายด้วย แถมบอร์ดรองรับDDR3ไปก็เท่านั้น
                    เพราะตอนนี้ราคามันยังค่อนข้างจะแพงอยู่ ไอ้ตัวที่ถูกๆก็ความเร็วไม่หนีDDR2เท่าไร
                    ถึงตอนนั้นDDR3ถูกจริงก็ถึงเวลาเปลี่ยนเมนบอร์ดอีกรอบแล้วมั้ง

Comment

Gigabyte นี่เป็นไงคับ เทียบกับ Asus

Comment

Originally posted by meteoric View Post
                        จขท. = จ้องเขมือบท่าเดียว
                        แซวเล่นนะครับ

Originally posted by Toytaro View Post
                        Gigabyte นี่เป็นไงคับ เทียบกับ Asus
                        แล้วแต่คนชอบครับหลายๆท่านบอกว่าในรุ่นเดียวกันคุณภาพไม่เเตกต่างกัน แต่ความสวยงามบนบอร์ดนี่asusสวยกว่า

Comment

ถ้าท่านไม่ได้ต่อ การ์ดจอ 2 ตัว ผมว่าเอา p5q ธรรมดา ก็พอครับ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            P5Q ธรรมดาก้อมีช่องใส่การ์ดจอ2ช่องนิครับ
                            ASUS P5-Q FSB1600/4Dual-DDR1200/6SATA(Raid)/1394/2PCI-E S.8ch+L(GB) 3-Y 4,380

Comment

...

Comment

Working...
                              X