Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง เปลี่ยนจาก มีสาย เป็น ไร้สาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง เปลี่ยนจาก มีสาย เป็น ไร้สาย

คือว่า ตอนนี้ เล่น hi speed โดยต่อกับ modem ที่เค้าแถมมาให้ มันต้อง
    ต่อสาย Lan ทำให้ผมเดินสายในห้องลำบากมากครับ

หากผมจะเปลี่ยนเป็น

เราเตอร์แบบมีเสาwifi และผมก็เอาการ์ด Lan wifi เสียบในเครื่อง
    คือ ต่อแบบไร้สายนั้นแหละครับ ผมก็พูดไม่ถูก

อยากทราบว่า ความเร็วที่ได้รับจะเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

ห้องไม่กว้างหรอกครับ แต่เดินสายลำบากครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้าภายในห้องเนี้ย ความเร็วแทบจะไม่ต่างจากใช้สายเลย (ตอนเล่นเน็ท)

Comment

เหมือนเดิม ครับ

Comment

เหมือนเดิมทุกประการ

Comment

สาย LAN ความเร็วจะอยู่ที่ 100Mbps คับ ขึ้นอยู่กับ switch ของคุณด้วย
          ส่วน Wireless ขึ้นอยู่กับว่าใช้เป็น b หรือ g
          ถ้า b ความเร็วอยู่ที่ 11 Mbps คับ
          แต่ถ้า g ความเร็วอยู่ที 54 Mbps คับ
          ยังไง Wireless ก็ช้ากว่า สายอยู่แล้วคับ

Comment

งั้น ถ้าผมใช้ Net 2M ก็ไม่มีผลอะไรซินะ ขอบคุณมากครับ

Comment

เหมือนเดิมครับ...

Comment

Working...
              X