Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 G0 On Air Orthos 30min pass 3.84Ghz Bus 480

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

9,10 1ชม ผ่านให้ได้ก่อน ค่อยมาพูดกันใหม่
    Last edited by battlecruiser; 12 Aug 2008, 18:37:47.

Comment

กำลังติดต่อ Gpower pro มาาดับร้อนคับ คนขาย แม่มไม่ออน งิงิ

Comment

วันนี้จะไปเอา Zalman 9500NT มาดับร้อนละ

ขอบคุณทุกท่านที่ Comment มาผมกำลังปรับปรุงอยู่ แต่ตอนนี้อยากรู้ว่า ระหว่าง บัส ต่ำความถี่สูง กับบัสสูง ความถี่ 3.84 อันไหนดีกว่า

- -* เดี๋ยวผมขอไปโรงเรียนก่อน เย็นๆมาใหม่คับ
        Last edited by wangtrirat; 13 Aug 2008, 06:39:02.

Comment

สู้เค้าครับ

แต่ขอแนะนำนะครับตอนรัน แนะนำ priority 9
          ทั้ง4 หัว
          ^^

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
            วันนี้จะไปเอา Zalman 9500NT มาดับร้อนละ

ขอบคุณทุกท่านที่ Comment มาผมกำลังปรับปรุงอยู่ แต่ตอนนี้อยากรู้ว่า ระหว่าง บัส ต่ำความถี่สูง กับบัสสูง ความถี่ 3.84 อันไหนดีกว่า

- -* เดี๋ยวผมขอไปโรงเรียนก่อน เย็นๆมาใหม่คับ
            ราคาค่าตัวของตัวนี้ เล่น Ultra 120 Extreme เย็นกว่าคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              ราคาค่าตัวของตัวนี้ เล่น Ultra 120 Extreme เย็นกว่าคับ
              เห็นด้วยครับ เย็นกว่าเยอะเลย

Comment

ผมได้มะละ แต่ก็ยังไม่ผ่านอยู่ดี เพราะไฟเยอะเกินไป

Comment

ผมขอยอมแพ้ เรื่องของ Orthos priority 9

แต่เวลาทำงานจริงๆ กลับไม่เกิดอาการแฮงค์มาให้เห็น

ที่มันไม่ผ่านเพราะความร้อนพุ่งถึง 90 เครื่องจะเดี้ยงทันทีคับ

แต่เล่น Crysis Battlefield2 Audition 9ล9 เพอร์แหลกแจกขนมเลยคับท่าน

แปลงหนังชมพูเร็วกว่าเดิมประมาณ2เท่า และแปลงพร้อมๆกันเร็วกว่าเดิม 1.5เท่า

แต่ถ้าเอามาเล่นกันจริงๆ ไม่เกิดปัญหาอะไรนะคับ คู่กับ Zalman CNPS 9500

ความร้อนถ้าเล่นเกมส์อยู่ในช่วง 51-68 องศาเท่านั้น ถือว่าควบคุมได้ดีและไม่ได้มีเสียงรบกวนเละเทะอย่างพัดลมเดลต้าดังลั่นขนาดนั้น

เดี๋ยวผมแล๊ปปิ้งตังซิงค์กับ แช่ให้มันใหม่ขึ้นน่าจะทำให้มันดีกว่านี้แน่ แต่ตอนนี้ ขอหยุดไว้ก่อน หรือใครจะแนะนำก็ได้นะคับ

ปล.แซวแมวตัวนี้ซื้อมาจากท่าน MAIMAI มีคนจะเอาเยอะเลย ผมตัดหน้าไปแย่งก่อน และขอดันให้กับกระทู้ จุ๊กกรู๊ของท่าน Imperial กับ 9700NT ด้วยคับ

ขณะนี้ผมทำได้ล่าสุด

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=402745

มากกว่านี้ไม่ได้เพราะแรมไม่เอื้ออำนวย- -*
                  Last edited by wangtrirat; 13 Aug 2008, 23:10:31.

Comment

จริงๆ 4.0 ก็ไปได้คับ ลดบัส เพิ่มตัวคูณ ซิ้งค์เทพๆสักตัว จริงๆ orthos ถ้าจะให้รันผ่าน มันใช้ไฟเยอะ
                    ส่วนตัวผมชอบ prime95 มากกว่าคับ โหดเหมือนกัน

Comment

โหๆ เห็นต่างกับ 3.9อยู่นิดเดียวแล้วจิงๆคับ แต่ทำไงได้ มันไม่เอื้อไปให้ถึงฝันอ่าคับแงๆ

ตอนนี้ก็เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ทำงานได้หมด เว้นแต่ แค่รัน Orthos ไม่ผ่าน ผมกำลังลอง Prime 95 อยู่คับ ขอบคุนที่ให้คำแนะนำคับ

Comment

http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=20903

OCCT ลองใช้นี่ดูครับ

Comment

ผมเห็นรูปที่ท่านลงไว้ไม่ใช่ Orthos นิครับมันเป็น SP2004 นิครับมันไม่หนักเหมือน ORTHOS นะท่าน
                          SP 2004 ผมเอาไว้ทดสอบแรมครับเปิดที 2 ตัวครับ

อันนี้ของผมครับ Orthos หน้าตาแบบนี้ครับ ผมทดสอบ priority 9 1ชม. ครับ

Last edited by apichate; 14 Aug 2008, 02:12:17.

Comment

ของผม ทดสอบ Orthos ไปตายตอนที่อุณหภูมิสูงเกิน90 เดี้ยงทันทีคับ เดี๋ยวแล็ปปิ้งน่าจะดีกว่านี้

Comment

Working...
                            X