overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: คือว่า AITกับ NVIDIA ถ้าดูแบบนี่ไหนดีก่ากันครับ(ผมถามโง่ๆอะครับอย่าว่ากันละ)

OverclockZone Member ducter's Avatar
    บางกระบือ,1000ทิป

Default คือว่า AITกับ NVIDIA ถ้าดูแบบนี่ไหนดีก่ากันครับ(ผมถามโง่ๆอะครับอย่าว่ากันละ)

ถ้าผมอยากดูหนัง พวก ชมพู อะครับ ดูค่ายไหนดีก่ากันหรอครับ 2ค่ายนี้อะ ใช้การ์ดงบประมาณเท่าไหร่ ถ้าดู DX10 กับ DX9 ภาพต่างกันไหมครับ

-งันถ้าค่ายเขียวมี Physx ก็ได้เปรียบสิครับคำนวนระยะด้วย เพลมเรตก็สูง

-แต่ATI เขาบอกสีแจ่มเรนเดอร์ภาพได้เนียนมากๆเขาบอกมาโหงั้นยิ่งขาวยิ่งเนียนสิ ผมลังเลเลย

เดียวถ้าผมได้การ์ด2ตัวมา เขียวกับแดง ผมเอาผลเทสมาให้ครับ

ผมมีโปรแรมเทสละครับ

-โปรแกรมแรก 3DMAK มิยาบิ2008 ครบเวอร์ชั่น ผลเทสนี้ไวดูขนาดไซร์ , เฟรมเรตภาพแบบโหด3:1 4:1 5:1 ทุกความละเอียด ,การเรดเดอร์ภาพว่าค่ายไหนเนียนกว่ากัน
    -ผลเทสความร้อน ระหวาง CpU VGA และเจ้าของเครื่อง ขณะฟลูโหลด
    1.CPU ร้อนขนาดไหน ระบายความร้อนด้วยลม
    2.VGA ร้อนขนาดไหน ระหว่าง 2 ค่าย ผมไม่ลำเอียงครับ ระบายความร้อนด้วยลม
    3.ความร้อนเจ้าของเครื่อง ต้องหาเพื่อนๆในOVERCLOCKZONEมาร่วมเทสครับว่าร้อนขนาดไหนยิ่งหลายๆคนยิ่งดีครับจะได้หาค่าเสถียร

ถ้าคิดว่าโปรแกรม 3DMAK มิยาบิ2008 หาค่าต่างๆไม่ดีพอ เพื่อนๆแนะนำโปรแกรมอื่นๆได้นะครับ

แล้วถ้าการ์ดจอ 280 กับ 4870 ถ้าดูสองตัวนี้ภาพมันจะเร็วขั้นมะครับแบบจังหวะการเข้าทำถี่ๆ

ตอนนี้ใช้3850ครับมีปัญหาไดเวอร์จิงๆครับ หรือเขาเซ็ทมาดี เคยพลาดคลิกดูหนังม่วง จอภาพมันตัดเลยครับ มัน เออเรอ หรือระบบป้องกันภาพ ไม้ป่าหรอครับเทคโนโลยีสูงๆจิงๆ

อีกนิดครับ
    -การ์ดตัวไหนซูมภาพได้ชัดๆไมครับอยากเหงรูขุมขนเลย เอาแบบ เปงเม็ดเลยยิงดีครับ
    -ครับมีคนถามเพิ่มว่าตัวไหนมีระบบลบเซ็นเซอร์ด้วยหรือทำให้จางๆได้ ชนะไปเลย

Last edited by ducter; 11 Aug 2008 at 12:07:12.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by ducter View Post
    ถ้าผมอยากดูหนัง พวก ชมพู อะครับ ดูค่ายไหนดีก่ากันหรอครับ 2ค่ายนี้อะ ใช้การ์ดงบประมาณเท่าไหร่ ถ้าดู DX10 กับ DX9 ภาพต่างกันไหมครับ
    หนังพวกนี้ ค่ายอะไรก็ได้ได้หมดแหละครับ ถ้าใจมันฝักไฝ่ ครับ ไม่เลือกค่าย DX ใหนก็ไม่ต่างครับ

-งันถ้าค่ายเขียวมี Physx ก็ได้เปรียบสิครับคำนวนระยะด้วย เพลมเรตก็สูง

-แต่ATI เขาบอกสีแจ่ม ผมลังเลเลย

แล้วถ้าการ์ดจอ 280 กับ 4870 ถ้าดูสองตัวนี้ภาพมันจะเร็วขั้นมะครับแบบจังหวะการเข้าทำถี่ๆ

280 ราคาเท่าๆไร เกือบ 20000
    4870 ราคาเท่าไร 12000
    จะซื้อมาแค่ดูหนังหรือครับ และราคาก็ต่างกันมากด้วย

ตอนนี้ใช้3850ครับมีปัญหาไดเวอร์จิงๆครับ หรือเขาเซ็ทมาดี เคยพลาดคลิกดูหนังม่วง จอภาพมันตัดเลยครับ มัน เออเรอ หรือระบบป้องกันภาพ ไม้ป่าหรอครับเทคโนโลยีสูงๆจิงๆ
    แนะให้ให้ขายทิ้ง แล้วไปใช้ VGA ON ไม่มีปัญหาเหมือนพวก VGA ตัวละ เป็น พัน เป็นหมื่นครับ

อีกนิดครับ
    -การ์ดตัวไหนซูมภาพได้ชัดๆไมครับอยากเหงรูขุมขนเลย เอาแบบ เปงเม็ดเลยยิงดีครับ
    ไม่มีครับ มันอยุ่ที่แผ่นหรือๆฟล์นั้น อัดมาได้ระเอียดขนาดใหน ยิ้งระเอียดมากก็ซูมแล้วแตกน้อย กฎง่ายๆของการ ซูมภาพครับ

.

การดูหนัง ไม่ขึ้นอยู่กับ เฟรมเรส เหมือนเกมส์นะครับ
    Last edited by wikorn; 11 Aug 2008 at 11:22:46.

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

อืม...
    เข้าตำรา เอ็งกล้าถาม ข้าก็กล้าตอบ 55

OverclockZone Member ducter's Avatar
    บางกระบือ,1000ทิป

โอวเห็นทางสว่างละ

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

อะนะ - -"

OverclockZone Member unix's Avatar

ยอดเยี่ยมมากครับ

จุดยืนชัดเจนดี...

OverclockZone Member JoJoTaro's Avatar

เข้ามาฮา ด้วยคน

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

ผมแนะนำให้เล่นน้ำด้วยครับจะดีมาก

OverclockZone Member Mr_Ton's Avatar

หนังสดไม่ชัดกว่าเหรอท่านไม่ต้องซูม...

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

OverclockZone Member Arcady's Avatar

ผมว่านะถ้าคุณจะดู พวกอย่าง ว่า...

แนะนำเป็นATI ละครับ

แหม ออกแนวหื่น นะเจ้าของกระทู้อะ

ปล.ATI ก็เล่นเกมส์ได้นะ มันไม่ได้ต่างกันมากหรอกครับ !!!

OverclockZone Member Arcady's Avatar

ผมว่านะถ้าคุณจะดู พวกอย่าง ว่า...

แหม ออกแนวหื่น นะเจ้าของกระทู้อะ

ปล.ATI ก็เล่นเกมส์ได้นะ มันไม่ได้ต่างกันมากหรอกครับ !!!

Thumbs up

OverclockZone Member Farid1412's Avatar

แนะนำให้หาการ์ดที่มีระบบลบเซนเซอร์ได้แบบรีลไทม์ครับ (ถ้าหาได้แล้วกระซิบบอกผมด้วย แฮ่ๆ..)

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

ชีวิตขาลง แท้ๆมาอ่านกาทู้นี้

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by Farid1412 View Post
    แนะนำให้หาการ์ดที่มีระบบลบเซนเซอร์ได้แบบรีลไทม์ครับ (ถ้าหาได้แล้วกระซิบบอกผมด้วย แฮ่ๆ..)

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by Mr_Ton View Post
    หนังสดไม่ชัดกว่าเหรอท่านไม่ต้องซูม...
    ซูมเดี๋ยวหัวแบะ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

ถ้าเรื่องภาพต้องยกให้ฝ่ายแดงครับ ชัดกว่าฝั่งเขียวเยอะอยู่เรื่องดูหนังนะ แต่เรื่องเกมพอกันครับ

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

ดูหนังไม่ต้องสนเรื่อง Physx เลยไม่เกี่ยวกับหนัง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks