overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: +เซง+ ซื้อ TAGAN TG480-u38 480W. มาได้่ 3วัน เริ่มเจ๊งแล้ว

OverclockZone Member

Default +เซง+ ซื้อ TAGAN TG480-u38 480W. มาได้่ 3วัน เริ่มเจ๊งแล้ว

+เซง+ ซื้อ TAGAN TG480-u38 480W. มาได้่ 3วัน เริ่มเจ๊งแล้ว ซื้อมาวันศุึกร์ 8 สิงหาคม

สเปคคอมผมก็กากๆ กะซื้อมาเตรียมรองรับการ์ดจอตัวใหม่ แต่การ์ดจอยังไม่ได้ซื้อนะ- -

วันแรกเลย โหลด bit ทิ้งไว้ตอนนอน ตื่นมาคอมดับไปแล้ว แถมเปิดเครื่องยากมาก กดปุ่ม Power เกือบ 10 ที กว่าจะติด ตอนกดงงมาก ทำไมมันไม่ติด ไฟที่เมนบอร์ดก็ติดอยู่

โหลดบิททิ้งไว้ตอนกลางวัน กลับบ้านมาตอนดึก คอมดับอีก กดปุ่ม Power ไม่ติดอีกแล้ว ต้องกดย้ำๆเกือบ 10 รอบ เชคไฟล์ที่โหลดบิท ยังโหลดไม่ถึงไหนเลย- - คำนวณดูแล้ว ผมออกจากบ้าน คอมดับประมาณ 1 ชั่วโมงให้หลัง หนังโหลดไม่เสร็จซะที- -

จากนั้นก็เล่นเกมส์ ได้ ชั่วโมงกว่า เล่นอยู่ดีๆ ดับวูบเลบครับ ตกใจเลยนึกว่าใครดึงปลั๊กออก หันไปมองปลั๊กก็เสียบอยู่ปกติ เช็คปลั๊ก3 ตา ไฟก็ติดปกติ ไฟที่เมนบอร์ด ก็ขึ้นปกติ เลยถอดปลั๊กไปอาบน้ำ กลับมากด Power เกือบ 10 ทีอีกแล้ว กว่ามันจะติด แล้วก็เล่น Net เฉยๆ คอมดับวูบอีกแล้ว มันดัีบไปเลย ไม่ใช่ Window shut down เองนะ

แล้วก็โหลดบิททิ้งไว้ตอนนอน ตื่นมาดับอีกแล่ะ หนังก็โหลดได้ไมุ่ึถึงไหน แล้วก็มานึงบ่นนี้แหละ เซง

ถ้าเทียบกับ PSU เก่า เป็น PSU ติดเคสครับ ใช้มา 2 ปี โหลดบิททิ้งไว้นานๆ ไม่มีปัญหา
    นานๆมันถึงจะดับซักที 7วัน มันจะดับซะ1ครั้ง มันดับแบบ Windows shutt down เองนะ ไม่ใช่ดับวูบเหมือน TAGAN (TAGAN ใช้มา 3 วัน ดับทุกวัน)

ตอนเล่นเกมส์ พูดตามตรงเล่นมา ปีกว่าๆ ไม่เคยเล่นแล้ว อยู่ดีๆคอมดับวูบไปเอง จะมีบ้างเล่นนานๆ เครื่องร้อน มันก็จะเด้งออกมาหน้่า Desktop แล้วหลุดออกจากเกมส์

สเปคคอม
    P4
    Hdd 1 ลูก
    writter 2 ตัว
    7300GS

ผมยังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับ TAGAN อีกหลายอย่างครับ เดี๋ยวจะมาถามครับ

OverclockZone Member Big's Avatar

3 วันพัง เหอๆ

ไปซื้อ Enermax มาใช้ซะยังดีกว่า

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

ผมใช้อยู่ครับตัวนี้ แต่ว่าของผมยังไม่เจอปัญหาแฮะ ลองเช็คความร้อนภายในเคสดูยังครับอาจจะเป็นที่ตัวอื่น หรือลองถอดพาวเวอร์ไปเสียบเครื่องอื่นว่าเป็นเหมือนกันมั้ยถ้าเป็นก็เอาไปเคลมเลยครับเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้อยู่แล้ว

OverclockZone Member ping0168's Avatar

เอาไปเครมเลยครับ ยังไม่ถึง7วันได้ตัวใหม่

OverclockZone Member champ36_90's Avatar

Quote Originally Posted by ping0168 View Post
    เอาไปเครมเลยครับ ยังไม่ถึง7วันได้ตัวใหม่

ตามท่านนี้เลยครับ ผมก็ใช้อยู่ตัวนี้ไม่มีปัญหาเลยครับ เอาไปเคลมเปลี่ยนตัวใหม่มาเลยครับ

ผมอยากให้เทียบอยา่่งนี้นะครับ

คอมผมมันก็ร้อนเหมือนกันครับ แต่ PSUติดเคส ใช้ไม่มีปัญหา แต่ใช้ TAGAN แล้วดับบ่อยอ่ะ

ความร้อนเท่ากัน แต่ TAGAN มันดับตลอดอ่ะ

.เวปล่มบ่อยจัง เข้ายากมาก- -

เรื่องเคลมนี่เป็นปัญหามาก ผมกว่าจะหาวันหยุดงานได้ ลงทุนหยุดงานไปซื้อ PSU มา

ใช้ 3 วันเจ๊ง เหอๆ หยุดไม่ได้แล้ว- -

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ไอ้ตรงเปิดไม่ค่อยจะติด แต่ไฟเมนบอร์ดติดเคยเป็นอ่ะครับ แต่นั่นเพราะ สายพินกะบอร์ดมันหลวมๆ ไม่แน่นเท่าไหร่
    ต้องใช้กำลัง- -

ลองถอดอุปกรณ์ทั้งหมดออกจากเคสครับ เอามาประกอบข้างนอก ใส่เเค่ตัวที่จำเป็น เวลาประกอบเสียบสายหรือการ์ดต่างๆให้แน่น
    จากนั้นลองใช้ดู ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็เริ่มใส่ออุปกรณ์ที่เหลือทีละชิ้น ถ้ายังเจอปัญหาเดิมก็ส่งเคลมได้เลย

OverclockZone Member Uranbeshi's Avatar

ไอ่ที่เปิดไม่ติดลองเช็คสวิตช์ไฟ Power ที่เคสก่อนมั้ยครับ ที่บอกว่ากดเป็น 10 รอบกว่าจะติดอ่ะครับ ไม่งั้นก็เช็คตรงๆ ไขควงจิ้มเอาที่บอร์ดเลย ถ้าเป็นที่ Supply ผมว่ามันไม่น่าต้องกดเป็นสิบๆรอบหรอกกว่าจะติด แต่ไอ้ที่เล่นแล้ววูบอาการมันก็เข้าข่ายอยู่ ลองเอาตัวเก่ามาใส่กลับเล่นดูผมว่า ที่เหลือรอคนต่อไป ---->

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

อาการเดียวกันกับผมเลยครับ แต่ผมใช้รุ่น U38 ตัว 580w ครับ เปิดโหลดบิทนอนกะจะมาดูบอลยูโรซะหน่อย เครืองดับไปเปิดไม่ติดเลย ต้องหาอะไรมาเป่าตัวพาเวอร์ให้มันเย็น ผมเป็นอาการอย่างงี้3-4 ครั้งเลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ครับตอนนี้ใช้ไม่มีปัญหาแล้ว

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

เสียบสายพินไม่ครบป่าวครับ เหอะๆแต่ไม่น่าจะใช่รายละเอียดน้อยครับบอกไม่ได้มากแฮะ อาจจะเป็นหนึ่งในไม่กี่คนที่โดนของเจ้งมาจากโรงงาน หรือ ร้านเอาของเก่ามาขายให้ โอยเป็นไปได้เยอะครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

๊U38 น่ากัวแฮะ

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

ทำไมเสียกันบ่อยจัง

OverclockZone Member bondinho's Avatar
    มองาม,พันทิพ,พระราม 5,7 วงศ์สว่าง

เคลมเลยครับอาการนี้ผมเป็นมาก่อนเลย เปิดโหลดบิทไว้ประมาน 30 นาทีดับ กดเปิดใหม่กว่าจะติด เลยยกเคสไปเทสที่ร้าน ที่ร้านเทส Full Load ดู เห็นว่าเจ๊งจริงเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ รีบไปก่อนเกิน 7 วันนะครับ

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

ยู 38 ผมก็ เป็น

แต่เป็นตอนเล่นเกมหนักๆ อะ

600 ยังไม่พออีกเหรอ กับเสปกกากๆ นี้ อะ

OverclockZone Member pocba's Avatar

นึกแล้วของแพงไม่ดีเสมอไป

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ซื้อที่ ไหนหรอครับ รอคําตอบ

OverclockZone Member dy009's Avatar

หุๆๆ ต้องทบทวนใหม่ซะแล้ว เวลาจะซื้อ

ใจอยากจะลอง Odin อยู่เหมือนกันนะครับ

OverclockZone Member tuboCoMPUTER's Avatar

ดีหมดยกเว้น U38 ได้ข่าวว่าเคลมระนาว

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks