overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: เซงเมาส์ครับ เป็นมาหลายตัวละ แนะนำทีครับ

OverclockZone Member

Unhappy เซงเมาส์ครับ เป็นมาหลายตัวละ แนะนำทีครับ

ใช้เมาส์มาก็มีlogitech รุ่น 350 บาท แล้วก็มีตอนนี้ใช้ dell ที่คนในบอร์ดนี้ขาย เป็นตลอดครับ ใช้ไปสักพักจะเกิดอาการ ปุ่มซ้ายค้าง บางครั้งนะครับ คือผมเล่น dota อ่ะครับ แล้วคลิ๊กทีแผนที่เล็ก มันดันติดเป็นคลิ๊กค้าง พอจะลากเม้าส์ออกมา กลายเป็นจอหมุนไปตามจอแมพเล็กเฉย เซงมากครับ บางที่กำลังตีๆกะเพื่อนอยู่ (ต่อแลนครับ) ปุ่มซ้ายเจ้ากรรมดันค้าง จึงกดปุ่มขวาไม่ได้ ผลคือ คลิ๊กเดินกลับไม่ติด ยืนให้มันตีตาย มารู้อีกทีอ้าว ปุ่มค้าง ก็ต้องคลิ๊กซ้ายให้หายค้างก่อน แล้วถึงคลิ๊กขวา เซงมากครับ ถ้าจะเปลี่ยน จะใช้อะไรดีครับ เอาถูกๆ ดีๆอ่ะครับ หรือว่ามีวิธีแก้อะไรก็มาแบ่งปันบ้างครับ

ฮือๆ เล่นแล้วเซง

OverclockZone Member qbert's Avatar

ลองซื้ออันที่มันแพงกว่าเดิมหน่อยสิคับ เผื่อจะหมดปัญหา

ป.ล.ถูกและดี ไม่ค่อยมีหรอกคับ

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

เอาถูกๆ 2-300 หาดียากคับ ราคามันก็ต้องสมกับคุณภาพล่ะคับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

A4Tech X750BF 780บาท เม้า์ท์ืเลเซอร์ใช้ได้ดีครับ

ผมใช้ อันละ180บาาท 2ปี เปลี่ยนที -..-

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ตัวไม่เกินสามร้อย ผมใช้นานมันยังไม่พัง แต่เปลี่ยนเพราะเบื่อแทน

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

'_'a ลองดูพวกราคา 120-150 บาทดูครับ ผมใช้มาไม่มีปัญหาเลย

จริง ๆ แล้งซื้อไอ่ที่แพง ๆ มาใช้ มันก็ใช้ได้นานขึ้นครับ อย่างเช่นผมซื้อ acrox ตัวละ 400 มาใช้ ได้ซักพัก ซ้ายจม กดแล้วค้าง หรือไม่ก็ไม่ติดดี เซ็ง เลยไปซื้อ ไมโครซอฟต์ตัวละ พันแปดมาใช้ โอ้วจอร์จมันดีจริง ๆ ใหญ่เต็มมือนุ่มเนียนเขี่ยปุ่มสนุก(อย่าคิดลึก) ตอนนี้ใช้มา ครบปีละ ยังไม่พัง ผมใช้ทำงานกราฟฟิค พวกโฟโต้ชอป อิลลัสเตรเตอร์ กดซ้ายค้างบ่อย ๆ ต้องใช้ตัวแพง ๆ ครับไม่งั้นพังเร็ว แต่คำว่าแพงต้องดูการผลิตและประสบการณ์ของคนที่เคยใช้มาครับ ผมแนะนำไมโครซอฟต์ตัวเบสิค ก็โออยู่

OverclockZone Member Macro's Avatar

ดีไม่โดนเม้าส์กัดแบบผม

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

Quote Originally Posted by Open View Post
    '_'a ลองดูพวกราคา 120-150 บาทดูครับ ผมใช้มาไม่มีปัญหาเลย
    ผมก็ใช้ราคาประมาณนี้ตลอดเลย ใช้ได้เป็นปีๆ
    ส่วนใหญ่ที่เปลี่ยน ไม่ใช่เพราะว่ามันเสีย เป็นเพราะเบื่อมากกว่าใช้มานานเลยอยากเปลี่ยน

OverclockZone Member thegto's Avatar

ใช้ Microsoft สิครับ ผมว่ามันดีอ่ะ

OverclockZone Member A__Z's Avatar

ผมใช้ของ asus สีไม่ลอกลื่นดีไม่แพง mdtechก็ดีแต่ใช้นานๆสีจะลอกตรงรอยกด

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

logitech ตัวwirelessครับ800กว่าบาทแต่อึดมากๆ ขว้างบ้าง กระแทกบ้าง ยังไม่ค่อยดื้อเลย อยู่มา3ปีกว่าแระ

OverclockZone Member santi's Avatar

ใช้ log แบบลูกกลิ้ง ยังไม่เสียเลยย 5 ปีแล้ว

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมส์เหรอท่าน

ผมว่ามันไม่น่าจะเกิดจากเมาส์นะแบบนั้นอ่ะ

แครกท่านมันวิปัลลาสหรือเปล่า 555

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Logitech ตัว ออติคอ เหรอผมก็ใช้อยู่นิเล่นไม่หยักจะเป็นแถมทนด้วยตัวที่บ้านใช้มา 3 ปียังไม่พัง แต่ ผมซื้อแป้นพร้อมคีย์บอร์ดไมโครซอฟ์ตัว5-6ร้อย เมาส์บอกตรงๆ ผมเอาปาทิ้งลงถังขยะเพราะแสงมันเคลื่อนหาอะไรมารองแล้วก็ยังเป็น เหลือแต่คีย์บอร์ด

Quote Originally Posted by ซามูไรศพหมา View Post
    เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมส์เหรอท่าน

ผมว่ามันไม่น่าจะเกิดจากเมาส์นะแบบนั้นอ่ะ

แครกท่านมันวิปัลลาสหรือเปล่า 555

ไม่นี่ครับ ก๊อปมาจากเพื่อน ปเล่นเครื่องเพื่อนยังไม่เป็นเลย เพื่อนใช้เมาส์ธรรมดา 100กว่าบาท - -" เซงมากครับ เคยใช้ p&aตัวไม่ถึง100 ก็ไม่เป็นนะครับ ซวยจริงๆ 2 ตัวซ้อน อาการเดียวกันอีก

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    Logitech ตัว ออติคอ เหรอผมก็ใช้อยู่นิเล่นไม่หยักจะเป็นแถมทนด้วยตัวที่บ้านใช้มา 3 ปียังไม่พัง แต่ ผมซื้อแป้นพร้อมคีย์บอร์ดไมโครซอฟ์ตัว5-6ร้อย เมาส์บอกตรงๆ ผมเอาปาทิ้งลงถังขยะเพราะแสงมันเคลื่อนหาอะไรมารองแล้วก็ยังเป็น เหลือแต่คีย์บอร์ด
    ใช่ครับ ตัวนั้นแหละ พังอาการเดียวกัน ปุ่มซ้ายค้างแล้วจะคลิ๊กขวาไม่ได้ด้วย พี่ผมก็ใช้แต่ไม่เป็น 4 ปีแล้ว ทำไมผมต้องเจอเองเนี่ย อุตส่าห์เก็บเงินไปซื้อเอง 2 ตัวแล้ว

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เเพง ๆทั้งนั้นเลยผมซื้อมา 190 บาทใช้ดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks