overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: PSP vs Ipod

OverclockZone Member Riderx2008's Avatar

Smile PSP vs Ipod

กำลังมองหา เครื่องเล่นที่มีฟังก์ชั่นครบเกือบหมด เกมก็อยากเล่น เพลงก็อยากฟังแบบแจ่มๆ ดูหนังก็work มันตัดสินใจยากจัง รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

notebookครับ ฟังค์ชั่นครบหมดเลย มีเพิ่มอีกเป็น100

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

การใช้งานต่างกัน เทียบกันไมไ่ด้ครับ

แต่ PSP + Amp หูฟัง ไม่แพ้ iPod ครับ ผมกล้า Confirm

แต่ถ้า iPod + Amp ก็ แพ้ดิครับ 555+

OverclockZone Member benzarang's Avatar

psp ซื้อมาสีแดงเลยครับ เล่นไปราวๆ10เกม ที่เหลือเกมไม่สนุกเลย 55+รอเกมใหม่ออกมาก็ไม่มีทีท่าเลยขายทิ้งซะ โชคดีซ์อสีแดงขายง่าย ราคาดีมากๆ

ipod มีแต่ตัว1กิกอะแบบไม่มีจอ มะชอบอะเสียงเฉยๆนะ แต่ตอนนี้ใช้iphoneอยู่ดีกว่าเยอะมากเลยอะจอชัดดีเสียงดีสุดๆ อยากได้เบสแน่นๆต้องซื้อหูฟังใหม่ แต่ที่แถมมาอยู่ในโทนใสๆเสียงไม่มีเพียน

แนะนำไอโฟน ครับขนาดผมยังข่ายpsp ไปซื้อโนดบุก Dell 700m มาเลยครับขอเล็ก12นิ้วไว้ดูหนังชมพู นอกสถานที่ สบายครับ

OverclockZone Member ichiroohm's Avatar

น่าคิด อืมๆ

OverclockZone Member armzeal's Avatar

เล่นเกมส์ nds ดีกว่า psp อีก

OverclockZone Member benzarang's Avatar

เล่รนเกม ยังไงก็psp ครับ nds เล่นแล้วขายทิ้งเลยอะเกมไม่มันครับ เกมมันออกเด็กอะภาพไม่สวย

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ที่ pm มาถามผมฤป่าวน้า

อย่างที่บอกอ่าครับ psp มันเน้นเล่นเกม จาเอามาฟังเพลง มันสู้ ipod ที่มันทำออกมาเพื่อฟังเพลง ไม่ได้หรอกคับ แหะๆ

ถามดูหนัง แล้ว psp ถ้าริบ ได้ขนาดจอของมัน ชัดแจ๋ว เลยคับ แหะๆ

แต่ไอพอด มันจอเล็ก ดูแบบไวสกรีน ยิ่งเหลือครึ่งเดียวเลย เหอะๆ เล็กจิ๋ว เหอะๆ

มีไรก็ลองถามๆ ดูนะครับ แหะๆ

OverclockZone Member Godspada's Avatar

pspคับ ชัวร์สุดๆๆ

OverclockZone Member jesuzz13's Avatar

ซื้อ nano มาแล้ว อ่ะครับ เมื่อวาน ดูเทียบกับ psp

psp ดูแล้ว มันก็ดีแต่ไม่ค่อยได้เล่น เกมส์ อ่ะ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

PSP ครับ สารพัดประโยชน์กว่าอ่ะ

OverclockZone Member shady's Avatar

เหอๆ คำถามยอดฮิต แล้วความต้องการของตัวเองล่ะ จะว่าไปมันคนละแนวเลยนะ mp3 player กับเกมส์มือถือเนี่ย

ถ้าถามว่า วัดคุณภาพเสียงอย่างเดียวเนี่ย ipod กินกระจายครับ เมื่อก่อนโน๊น(สองปีที่แล้วมั้ง) ทำงานparttime เก็บตังแทบตาย เพื่อจะถอยpsp หมดงบไป12xxx+อีกเท่าไหร่จำไม่ได้ น่าจะร่วมๆ14xxx สมัยนั้นก็รุ่นอ้วนดำ ไหนจะค่าmemอีก4gb แท้ สมัยนั้น4000- เหอๆ แล้วก็หูฟัง อีก2800- เล่นได้6เดือนมั้ง วันนั้นไปซื้อหูฟัง พอดีคนขายมีipod ด้วยก็ขอลองฟัง ผลคือ 7วันไม่เกินนั้น ผมประกาศขายPSPครบชุดเลย ขายได้ก็ไปถอยiPod เหอๆ ต้องดูความต้องการว่ารักฟังเพลงหรือชอบเล่นเกมส์ ผมชอบฟังเพลงบ่อยเลยถอยiPodมา ส่วนPSP ก็สนุกนะ ลูกเล่นเยอะ เกมส์ภาพสวย ลงsoftware แปลงหนังHD ดูในpsp เหอๆ ชัดสุดๆๆๆๆๆ ไม่ใช่ไฟล์mp4นะ(แต่รับประทานแบทมากๆ)

แต่ตอนนี้ ไปหมดแระ มาลงคอมเต็มสูบ อิๆ ตอนนี้อยากได้ ipod nano 2nd ซัก2-4gb กับหูฟังm6 ถูกๆ พอใจแระ อยากได้mp3 player

OverclockZone Member คิม's Avatar

ซื้อ Asus EEEPc มาสิครับ รับลงอครบทุกกระบวนความ อิอิๆ

ส่วนตัว PSP ครับ ว่างๆก็เล่นเกมส์ได้ เรื่องเสียงพอๆกันแหละ iPod อุปกรณ์เสริมก็ราคาเวอร์เกินไป PSP อุปกรณ์เสริมสะพานเหล็กขายตรึมราคามหาชน เพราะต้องขายเด็กๆอีก แพงมากก็ไม่ได้

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ส่วนตัวผมยกให้ psp นะ

เม็มก็อปสมัยนี้สภาพดีมากเลยเชียวอย่าได้ดูถูกมันล่ะ

4gประมาณ750 จะเอา20g ก็ซื้อซะ5ตัว อัดไปสิครับ เกม เพลง (555+)

ล้อเล่น ส่วนตัวผมว่า psp เสียงดีไม่ใช่ย่อยเลยนา

แก้ cfw แล้วลงโปรแกรมรันไฟล์นามสกุลแปลกได้เยอะแยะ หนัง pmp ชัดเยี่ยง mkv เป็นต้น

จอสว่างโคตรๆ ถ้าปิดไฟเล่นเปิดสว่างน้อยสุดยังแสบตาเลย

มีข้อเสียอย่างเดียว ถ้าไม่เล่นเกม จะมีความรู้สึกว่า psp โคตรเกะกะ เพราะมัน...ใหญ่ และ ยาว !

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by shady View Post
    เหอๆ คำถามยอดฮิต แล้วความต้องการของตัวเองล่ะ จะว่าไปมันคนละแนวเลยนะ mp3 player กับเกมส์มือถือเนี่ย

ถ้าถามว่า วัดคุณภาพเสียงอย่างเดียวเนี่ย ipod กินกระจายครับ เมื่อก่อนโน๊น(สองปีที่แล้วมั้ง) ทำงานparttime เก็บตังแทบตาย เพื่อจะถอยpsp หมดงบไป12xxx+อีกเท่าไหร่จำไม่ได้ น่าจะร่วมๆ14xxx สมัยนั้นก็รุ่นอ้วนดำ ไหนจะค่าmemอีก4gb แท้ สมัยนั้น4000- เหอๆ แล้วก็หูฟัง อีก2800- เล่นได้6เดือนมั้ง วันนั้นไปซื้อหูฟัง พอดีคนขายมีipod ด้วยก็ขอลองฟัง ผลคือ 7วันไม่เกินนั้น ผมประกาศขายPSPครบชุดเลย ขายได้ก็ไปถอยiPod เหอๆ ต้องดูความต้องการว่ารักฟังเพลงหรือชอบเล่นเกมส์ ผมชอบฟังเพลงบ่อยเลยถอยiPodมา ส่วนPSP ก็สนุกนะ ลูกเล่นเยอะ เกมส์ภาพสวย ลงsoftware แปลงหนังHD ดูในpsp เหอๆ ชัดสุดๆๆๆๆๆ ไม่ใช่ไฟล์mp4นะ(แต่รับประทานแบทมากๆ)

แต่ตอนนี้ ไปหมดแระ มาลงคอมเต็มสูบ อิๆ ตอนนี้อยากได้ ipod nano 2nd ซัก2-4gb กับหูฟังm6 ถูกๆ พอใจแระ อยากได้mp3 player
    ผมอ้วนขาว อิอิ

ซื้อหลังซื้อ vdo ได้ 2 อาทิตเอง

ท่านพี่ ซื้อราคาเดียวกะผมเลย รวมๆแล้ว 16000 ค่าน้องพี เหอะๆ

Bookmarks

Bookmarks