Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์ net

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์ net

ในห้องมีคอม2เครื่องอยากจาเเชร์การใช้อินเตอร์เน็ตยังไงหรอคับเป็นเน็ตหอพักคับ
    เครื่องผมมีเเลนออนบรอด1อันเเล้วเป็นเเบบ PCI อีก1อันผมจาเเชร์ไปให้เพื่อนยังไงดีคับ

เอา router มาต่อเน็ต แล้วเอาสายแลนต่อเข้า router อีกทีครับ

Comment

ต้องผ่านเเต่ router เท่านั้นหรอคับเห็นมีคนบอกเเค่ซื้อกราดแลนมาเพิ่มอีก1ตัวก้อใช้ได้ละอะคับ

Comment

ซื้อการ์ดแลนมาเพิ่ม 1 ใบ 200 บาทครับ

แล้วเซทการืดแลน 2 ใบ เป็น บริทคับ

Comment

ต้องใช้การ์ดแลน2ใบหรอคับ
          ช่วยบอกวิธีทำละเอียดอีกนิดนะคับ

Comment

เครื่องคุณมีออนบอด1 กาดแลน1 ก็เอา อันไหนก็ได้ต่อกับของหอ เสดแล้วอีก 1รู ก็เสียบ เชื่อมระหว่าง เครื่องคุณกับเพื่อน เสดแล้วก็ ตั้งแค่แชร์เน็ต ครับผม

Comment

ไม่ต้องตั้ง IP แล้วใช่ป่ะคับ

Comment

ขอรายละเอียดการตั้งค่าหน่อยคับ

Comment

Originally posted by tidty View Post
                  เครื่องคุณมีออนบอด1 กาดแลน1 ก็เอา อันไหนก็ได้ต่อกับของหอ เสดแล้วอีก 1รู ก็เสียบ เชื่อมระหว่าง เครื่องคุณกับเพื่อน เสดแล้วก็ ตั้งแค่แชร์เน็ต ครับผม
                  ขอรายละเอียดหน่อยคับคือผมมะค่อยมีความรู้เท่าไหร่อ้าคับ

Comment

เดินสายเสียบมันเลยสายละเครื่องไม่อยากหรอกครับ

Comment

ซื้อ สวิตช์มา เสียบแยกซิฮะ ง่ายดี แล้วอย่าลืมตั้งเลข ไอพีใหม่ให้คอมทั้ง 2 เครื่องด้วย

ไม่งั้นจะเล่นเนตไม่ได้ อ่า

Comment

Originally posted by ManMath View Post
                        ซื้อ สวิตช์มา เสียบแยกซิฮะ ง่ายดี แล้วอย่าลืมตั้งเลข ไอพีใหม่ให้คอมทั้ง 2 เครื่องด้วย

ไม่งั้นจะเล่นเนตไม่ได้ อ่า
                        แล้วมันราคาเท่าไหร่อาคับ

Comment

.ช่ตัวไหนดีอะคับ HUB ขอแบบราคาถูกๆหน่อยนะคับ

Comment

300 บท ครับ สำหรับฮับ

Comment

ไปซื้อswitcs ของTP-LINKมาต่อได้ละคับ ขอบคุงทุกคำตอบมากๆคับ

Comment

Working...
                              X