Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 4 แถว กับ athlon 3200+(939)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 4 แถว กับ athlon 3200+(939)

เวลาใส่แรม 2 แถว clock ได้ประมาณ 40 Mhz แต่พอใส่ครบ 4 แถว ได้แค่ประมาณ 20 Mhz เป็นเพราะอะไรหรือคับ(แรมทั้ง4แถวเหมือนกันทุกประการคับ)

เปรียบเทียบ รถ 2 คันบรรทุกคานยาวชิ้นเดียวกัน วิ่งเป็นหน้ากระดานเสมอกันได้ที่ความเร็วนึง เพิ่มรถเป็น 4 คัน โดยธรรมชาติแล้ว มันจะวิ่งเร็วได้เหมือนเดิมไหมล่ะ

Comment

ตัว controller มันอยู่บนCPU อ่ะ ของ AMD มันก็เป็นแบบนี้อ่ะดิ

Comment

ผมก็ใช้ 3200+ 939 แรม4แถว 2กิ๊ก แต่ไม่ได้clockครับ ปิดใช้page file อย่างเดียวก็พอจะรู้สึกว่าลื่นขึ้นครับ^^"

Comment

การใส่แรมเยอะ จะทำให้ การ clock น้อยลงเป็นปกติครับ

Comment

อ้อ........ฉลาดขึ้นมาหน่อย ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

Working...
            X