overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 15 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 291

Thread: [Ocz's DotA Club]กระทู้เพื่อ ชาว DotA แห่ง OCZ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

Default [Ocz's DotA Club]กระทู้เพื่อ ชาว DotA แห่ง OCZ

OCZ's DotA Club

วันนี้ 29 / 11 /51 เวลา 20.00 น. ขอเชิญชวนสมาชิก OCZ ทุกคน เล่นผ่าน TCG

ถ้าใครต้องการเล่น แอด E-Mail MSN ผมไป mahachanee@hotmail.com

ขอบคุณครับ

จัดแข่ง DotA OCZ ชิงถ้วยไอติม ครั้งที่ 3 วันเสาร์ที่ 29 / 11 /08 เวลา 20.30 นาฬิกา
    ให้ลงชื่อกันก่อนเวลา 20.15 นาฬิกา ขอบคุณครับ

14 / 8 / 08 เวลา 23:00น.

ผ่านกันไปแล้วนะครับสำหรับ กิจกรรม OCZ-DOTA ชิงถ้วยไอติมครับ
    วันนี้เป็นการแข่งขันกัน โดยผ่านทางโปรแกรม Hamachi เพื่อที่จะเล่นระบบแลน
    เพราะทดสอบแล้วว่ามันลื่นกว่าเล่นผ่านเนตหลายเท่าครับ
    วันนี้เป็นวันแรกที่จัดแข่งขันกัน แค่ครั้งแรก คนก็ปาไป 10 คนแล้วครับ ได้ 2 ทีมพอดี
    สนุกครับวันนี้ มีแต่รอยยิ้มครับ การเล่นไม่มีกฏกติกาตายตัวครับ ไม่ได้เอาไปแข่ง
    เล่นแบบ -apemsp กันเลยทีเดียว เอามันส์เข้าว่าครับ กว่าจะเข้าฮานามิ เอ๊ย !! ฮามาชิกันได้
    เล่นเอาเหงื่อตกกันเลยทีเดียวครับ แต่ครั้งหน้าคงไม่มีการตะกุกตะกัก กันแล้วนะครับ
    ถ้ามีการจัดอีก ผมจะ PM ไปบอกนะครับ สำหรับท่านที่ลงชื่อเอาไว้้แล้วเจอกันครับ โอกาสหน้า
    เร็ว ๆ นี้ แน่นอน ^_^

วิธีการเล่นดอทเอผ่านโปรแกรม Hamachi

โหลดโปรแกรม Hamachi http://download.oldapps.com/Hamachi/...1.0.1.1-en.exe <<<

(ต้องเป็นเวอร์ชั่นนี้เท่านั้นถ้ามันชึ้นให้อัพเดทเวอร์ชั่นไม่ต้องไปอัพ)

เสร็จแล้วก็ลงโปรแกรม คลิ๊ก Next ไปเรื่อย ๆ นะครับ (ขอข้ามขั้นตอนในการลง)

แล้วก็ทำตามนี้ครับ
    1. เปิดครั้งแรกจะเป็นแบบนี้ครับ

2. (จะมีเฉพาะเปิดโปรแกรมครั้งแรกเท่านั้น)
    ใส่ชื่อของคุณ

3. หลังจากเชื่อมต่อเสร็จแล้ว ก็จะได้รับไอพีมา

4. ให้กดปุ่มตรงกลางที่เยื้อง ๆ ขวามือแล้วมันจะขึ้นแบบนี้ เลือก Join an existing network

5. เลือกแล้วมันจะขึ้นแบบนี้ ชื่อห้องให้พิมพ์ว่า OCZ-DOTA พาสเวิร์ดใช้ 1111

หลังจากนั้น เราจะได้เป็นวงแลนเดียวกันแล้วครับ

วิธีเข้าเล่นเกมส์

เข้าเกมส์ Warcraft II โดยผ่านทาง Frozen Thone.exe (ไฟล์อยู่ในโฟลเดอร์วอร์คราฟ 3)

เข้าเกมส์มา เลือก Local Area Network แล้วตั้งชื่อตัวเอง รอคนครีแล้วก็เข้าไปได้ครับ

ขอให้สมาชิกตั้งชื่อให้เหมือนกับชื่อสมาชิก OCZ ด้วยนะครับจะได้รู้ว่าใครเป็นใครครับ

________________________________________________________________________________

คือว่าในเซิฟเวอร์ของ thaicybergames ณ ขณะนี้ เกิดเหตุการณ์เกรียนระบาด เล่นทีไร ไม่เคยจบซักที ต้องมีคน out คน เนตห่วย เครื่องหลุึด หรืออะไรก็แล้วแต่ เลยอยากจะลองรวบรวมสมาชิกชาว DotA ประจำ OCZ ว่ามีคนเล่นเท่าไร

เพียงท่านบอกชื่อ USER ในเกมส์ DotA และบอก MSN

ถ้าหาสมาชิกได้เยอะที่เล่นช่วงเวลาใกล้เคียงกัน ก็อาจจะตั้งทีมขึ้นมาแข่งกับทีมอื่น
    หรือ ถ้าได้สมาชิกเยอะเป็นจำนวนพอสมควร อาจจะตีกันเองเพื่อความสนุกสะใจ

เพื่อน ๆ คิดว่ายังไงกันบ้าง เป็นการป้องกันพวก leaver kak grean อะไรก็แล้วแต่

ลงชื่อกันมาเลยครับ

เริ่มจากผมก่อนเลย

ชื่อในเกมส์ : [eQs]Enigma

E-mail : mahachanee@hotmail.com

Credit : รูปจาก thaihamachi.com
    Last edited by มหาชะนี; 29 Nov 2008 at 17:58:04.

OverclockZone Member luckybelle's Avatar

Lady-KilLer ฝากตัวด้วย

ไม่ค่อยเก่งนะงับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

legendofsud

เหมือนเนมในบอร์ดเลยครับ

OverclockZone Member

-KIRA- ว่างๆแอดมาเล่นกันครับ

OverclockZone Member MaluY's Avatar

ชื่อเดียวกับ ชื่อ user เลยครับผม แล้วเจอกัน ^^

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ID: MXdeFunk
    Email: activated@vista.aero

ว่างๆมาเล่นกระชับมิตรกันก็ดีนะคับ ฮาๆๆๆ

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Wink

[Gilgamesh]
    [Fenix]
    คนเดียวกันครับแอดมาอันไหนก็ได้ เทพไม่เทพเด๋วรู้กัน
    เล่นได้ทุกตัว แต่ที่ชอบ Dragon Knight-Slardar-Magnus-Leshlac-Razor-Drow Ranger

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ไม่ได้เล่นซะนาน ไม่ค่อยเจอ เจ เลยอ่ะฮ่าๆ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

กระชับมิตรไม๊ ? 55+

OverclockZone Member miixer's Avatar

MiiXel2

ครับ เล่นกากๆ ไม่ค่อยเก่ง

ว่าแล้วก็ไปเล่นดีกว่า อิอิ

OverclockZone Member Master_Kai's Avatar
    On Board (-_-")

masterkai
    เทพมาก
    เจอทีไรไปนอนนับทุกที
    สุดยอดเลย
    55+
    ------------

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ID : [HG]-Ez2Q

E-Mail : ez2q_2031@hotmail.com

อ่อนอย่างแรงครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

จขกท อ่อนวุ้ยยย

ID : Skyline[ฺR32]
    Email : darkkasem@hotmail.com

ในเกม ผมชื่อ ATiRadeon
    ตอนนี้กำลังฝึกมีโปครับ Meepo

หุหุลืมบอกเมว
    เมวผม toplinkinpark@hotmail.com นะครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by ninomiya View Post
    หุหุลืมบอกเมว
    เมวผม toplinkinpark@hotmail.com นะครับ
    ลายเซนต์หย่ายไปมั้ยอะครับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

เล่นไม่เป็นงับ -*-

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

Superm[A]n

ขอคารวะ 1จอก

ปล. เนอะๆ จขกท นู๊บบ

Edit

Msn : man_2212535@hotmail.com

คืนนี้เจอกันนนนน
    Last edited by Themanza_CLUB; 14 Aug 2008 at 13:22:55.

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

pomelo ครับ พอเล่นเป็นบ้างครับ ใหนๆก็มีกระทู้dotaละ ขอถามหน่อยครับ มีวิธีจัดการ Naga Siren มั้ยครับ แบบถ้าพี่แกใส่ดาบดูดมานา ขว้างแหแยกร่างรุมฟันอะครับ พอจะมีวิธีจัดการมั้ยครับ เจอตัวนี้ทีไรเครียดทุกที -*-

Page 1 of 15 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks