overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เหตุเกิด....ที่โฟโต้ไฟล์...ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน (เซ็งมากมาย)

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default เหตุเกิด....ที่โฟโต้ไฟล์...ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน (เซ็งมากมาย)

หลังจากที่ผมได้ถ่ายงานมานานจนถึงวันวัน ที่คงต้องเอากล้องไปล้างซะที ซึ่งเป็นจังหวะพอดีที่ผมไปลาดพร้าว จากที่ได้คุยกะพี่พงษ์ จาก โฟโต้ไฟล์สาขามาบุญครอง พี่เขาบอกว่าล้างกล้องฟรี ซึ่งผมก็ส่งไปล้างประจำที่มาบุญครอง ครับเดี๋ยวจัดการให้ครับ ถ้าช่างไม่ว่างก็บอกกันว่าช่างไม่ว่างนะครับ ด้วยความนอบน้อมและเป็นกันเอง ซึ่งผมคิดว่าสาขาไหนก็เหมือนกันครับ วันนี้เลยแว๊บไปที่เซ็นทรัลลาดพร้าวช่วงเย็น ๆ เพื่อนเอา 40D ผมไปล้าง พอเข้าไปที่ร้าน แล้วบอกพนักงานพี่ครับผมเอากล้องมาล้าง เสียงที่ผมไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น พนักงานคนนึงพูดมาว่า "ช่างไม่อยู่ มาล้างวันอื่น!" เสียงห้วย ๆ ดังออกมา (คิดในใจตูหน้าตาผิดระเบียบหรือไปเหยีบเท้าเขาป่าวหว่า...) แล้วผมก็ถามว่าช่างจะมาวันไหนครับ วันที่ 13 แล้วก็หันไปคุยกะพนักงานด้วยกันต่อ.... -X-" รู้เสียฟามรู้สึก เล็ก ๆ ไม่เอาแว้ว สาขาลาดพร้าว ไปใช้บริการสาขาอื่นดีกว่า...... โดนแบบนี้ม่ายไหว เสียความรู้สึกที่อยากเข้าร้านจริง ๆ ลูกค้าก็มีอยู่ 2-3 คนเอง ไมได้เยอะมากมายพอที่จะถามอะไรได้หน่อย ผมเลยเดินออกมาแล้วคิดว่าส่งมันไปสาขามาบุญครองดีกว่า

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Requirement Here!!!

http://www.fotofile.net/board/home.php

เดินร้องไห้ไปฟ้องพี่มดที่ MBK เลยครับ 555+

หลังๆดู สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว ไม่ค่อยมิตรเท่าไหร่เหมือนกันนะ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

คนหน้าร้านรู้จัก 2 คน
    แต่คนหลังร้าน ดูไม่ค่อยให้บริการเท่าไรอะ -*-

โพสกระทู้ web Fotofile เลยเพ่

OverclockZone Member

จัดการไปโลด ไม่ดีเผาร้านมันสะเลย

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

สาขาลาดพร้าว ผมเจอประสบการไม่ดีมา เฮ้ออ ไม่ค่อยสนใจผมเท่าไหร่ คงเพราะเเต่งตัวไม่มีมั้ง

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Quote Originally Posted by ZorDor View Post
    สาขาลาดพร้าว ผมเจอประสบการไม่ดีมา เฮ้ออ ไม่ค่อยสนใจผมเท่าไหร่ คงเพราะเเต่งตัวไม่มีมั้ง
    ผมใส่ชุดช่างภาพไป กางเกงขายาวรองเท้าผ้าใบ กระเป่า พร้อมกล้องเต็มมือครับ ต้อนรับได้เสียความรู้สึกจริง ๆ สงสัยต้องใส่สูตรให้มันเห็นสักทีละมั้ง

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by fishow View Post
    จัดการไปโลด ไม่ดีเผาร้านมันสะเลย
    เผาเลย เผาเลย (ยุ)

เผาแล้วกุจะล้าง CCD ที่ไหนอ่ะ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ผมล้างให้เอามิ ขอซัลไลน์ขวดเดีียวกะฟองน้ำ1อัน อิอิ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ผมล้างให้เอามิ ขอซัลไลน์ขวดเดีียวกะฟองน้ำ1อัน อิอิ
    ล้างแล้วผลออกมาเป็นไง มาบอกด้วยนะครับ

OverclockZone Member art2_th's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post

แบบนี้ต้องบัดเหนี่ยวพนักงาน จับมันไปทำหมันเลย 555+

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

แวะมาดูครับ

ช่วงนี้ไม่ได้จับกล้องเลย

เรียน มหาลัย ปี 3 มันโหดอย่างงี้นี่เอง

งานล้นมือเลยพี่

ขอโทษด้วยครับ ช่วงนี้ อาจไม่ได้เข้ามาแจม T-T

ร้านนี้ไม่เอาลูกค้าซะเลย แย่!!จริงๆครับถ้าเป็นผมๆจะเอาระเบิดเฟี้ยงใส่ปากเลยเพ่ 555+

Bookmarks

Bookmarks