Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมถึงชอบติดไฟสีฟ้ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมถึงชอบติดไฟสีฟ้ากันครับ

เห็นมาหลายคนแล้วครับ ที่ติดไฟสีฟ้าทีี่เคส ที่่พัดลม และอื่นๆ

ขอความเห็นหน่อยครับ

ฮิตตามกระแส...ส่วนผมของเน้นสีอื่น

Comment

ส่วนตัวผมไม่ได้ตั้งใจให้เป็นสีฟ้าครับ มันเริ่มตั้งแต่ PSU ตอนนั้นซื้อมาก็ไม่รู้ว่ามันมีไฟสีฟ้าด้วยก็เลยตามเลย สวยดี
      ต่อมาการ์ดจอร้อน ผมก็หาพัดลมเป่าการ์ดมาติดมันก็มีไฟเป็นสีฟ้าอิก ตอนหลังเปลี่ยนเคส พัดลมที่แถมมาด้วยมันก็เป็นสีฟ้าอิกละ และก็ซิ้ง CPU ที่ชอบมันก็ไฟสีฟ้า ก็เลยตามเลย กลายเป็นว่าสีฟ้าโดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ความรู้สึกพอได้สีที่มันเข้าเป็นชุดเดียวกันก็สวยดีครับ ตอนหลังๆไม่รู้เป็นไรจอฟ้าชักเริ่มบ่อยละ อิอิ

Comment

ผมเน้นไฟลิเกครับ ครบทุกสี

Comment

สีฟ้าเพราะสีอื่นไม่สวยครับ อิอิ ลองหลอดไฟทุกสีแล้วสีฟ้าเป้นหลอดที่ให้แสงนวนที่สุดแล้ว สำหรับผม สีเขียวก้สว่างเป็นเส้น สีแดงก้แดงเป้นจุดๆ สีเหลืองยิ่งไม่สวยเลย สำหรับหลอดLED นะ

Comment

นานาจิตตัง ...

Comment

แล้วแต่แนว

Comment

ตจว. ผมตอนนั้นยังไม่มีพัดลมแต่งสีอื่นๆขาย

มีแต่สีฟ้า = =

Comment

ก็เคสCM690ดันมีฟัดลมไฟสีฟ้าให้ จริงๆก็ไม่ชอบนะสีฟ้าสีน้ำเงินเนี้ย ชอบสีแดงมากว่า แต่ก็เลยต้องเลยตามเลยไป เพราะถ้ามากมายหลายสีจะดูไม่งาม ตามความคิดส่วนตัวนะครับ
                  แถมแรมผมมีไฟวิ่งด้วย โอ้วสีสัน+กับBZ600 ด้วยนะครับ สลิมลอดช่องดีๆนี่เอง นี่พยายามทำให้อยู่โทนเดียวกันแล้วนะเนี้ย เดี๋ยวทนไม่ไหวขายให้หมดเลยดีม่ะ555

Comment

สวยคับ

Comment

เึคสฟ้าเลยต้องไหลตามไปครับ สีตัดแ้ล้วไม่ค่อยเข้า กลัวมันมั่วไปเลย

Comment

แล้วแต่คนชอบผมมันชอบสว่างครับมืดมันกลัว ผี เกี่ยวกันเปล่าฟะเนี้ย55+

Comment

อล้วแต่คนชอบคับ แต่ของผมแนวสีแดง

Comment

Originally posted by IX View Post
                            ส่วนตัวผมไม่ได้ตั้งใจให้เป็นสีฟ้าครับ มันเริ่มตั้งแต่ PSU ตอนนั้นซื้อมาก็ไม่รู้ว่ามันมีไฟสีฟ้าด้วยก็เลยตามเลย สวยดี
                            ต่อมาการ์ดจอร้อน ผมก็หาพัดลมเป่าการ์ดมาติดมันก็มีไฟเป็นสีฟ้าอิก ตอนหลังเปลี่ยนเคส พัดลมที่แถมมาด้วยมันก็เป็นสีฟ้าอิกละ และก็ซิ้ง CPU ที่ชอบมันก็ไฟสีฟ้า ก็เลยตามเลย กลายเป็นว่าสีฟ้าโดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ความรู้สึกพอได้สีที่มันเข้าเป็นชุดเดียวกันก็สวยดีครับ ตอนหลังๆไม่รู้เป็นไรจอฟ้าชักเริ่มบ่อยละ อิอิ
                            เป็นงั้นไป

Comment

ผมสีสะเกดคับ....

Comment

Working...
                              X