Announcement

Collapse
No announcement yet.

copy หนังลงคอมส์ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• copy หนังลงคอมส์ทำไงครับ

พอดีผมเช่าหนังมา แต่ไม่ค่อยมีเวลาดู เลยอยากเก็บหนังไว้ในเครื่อง แต่ผมcopy ไม่ได้เลย copy แบบ image ก็ไม่ได้ น่าจะมีการตั้งค่าล็อคเอาไว้ จะแก้ยังไงดีครับ

Bit สิครับ 555+ แน่นอนเลยครับ มีทุกอย่างที่ร้านเช่ามีครับ

Comment

ใช้ Nero ทำการคัดลอกดีส ลงเป็นไฟล์ ISO ลง HDD เลย

Comment

พวก VCD เค้ามีการกัน ก๊อปปี๊ อ่ะครับ ทำได้แต่ ยุ่งยากหน่อย

Comment

ผมทำเป็นiso แล้วก็ไม่ได้ครับ

Comment

จำได้ว่า พวกที่กันได้นี่ ต้องมีพวก rootkit อะไรซักอย่าง ผมใช้ ultraiso อะครับ น่าจะได้นะครับ

Comment

ลอง alcohol 120% ดูครับ
              ใช้ง่ายดี

แต่ท่าน จขกท. ติดขั้นตอนตรงไหนครับ จะได้แนะนำถูก

Comment

VCD : เปิดเข้าไปในแผ่น แล้วเปิด folder "mpeag" (อะไรประมาณนั้นลืมไปแล้ว) แล้วก็ copy ไฟล์ที่มีนามสกุล .DAT ที่มีชื่อขึ้นต้นว่า avseq มาใส่ไว้ในที่ๆต้องการครับ ถ้ากลัวจะเปิดไม่ได้ก็ให้แก้สกุลไฟล์เป็น mpg ก็ได้ครับ เปิดได้ทุกโปรแกรม
                DVD : เปิดเข้าไปใน folder "video_TS" ในนั้นจะประกอบด้วยไฟล์ ".ifo" , ".bup" , ".vob" ไฟล์หนังนั้นจะเป็นไฟล์ อันนี้แนะนำให้ copy ออกมาทั้ง folder เลยครับ เพราะจะได้ใช้ส่วนของ tittle และ menu ได้ครับ

Comment

ใช้ตัวนี้ครับ IsoBuster เข้าหาดูใน google ผมมีเเต่เขาห้ามเเจกเเต่ถามจริงๆเถอะครับก่อนใส่หนังเข้าไปท่านได้ปิด cd ออโต้รันไปหรือยังครับถ้ายังก็ขอแสดงความยินดีด้วยที่ท่านต้องลง วินโด้ใหม่ถามว่าเเก้ได้ไหม
                  ได้ครับเเต่จะตามเเก้ยังไงมันฝังตัวไปอยู่ที่ไหนนักไม่รู้ต้องคอยตามไปปิดการทำงานของมัน ลงเสร็จเเล้วปิด cd ออโต้รัน เเค่นี้ก็เรียบร้อยครับเเต่ถ้าเป็น dvd ค่อยว่ากันอีกทีเเต่ต้องปิดcd ออโต้รัน
                  เหมือนกันนะครับ
                  Last edited by yt25kl; 13 Aug 2008, 04:54:13.

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

DVD หรือ VCD บางเรื่อง จะมีระบบป้องกันการก็อบปี้ไว้ ทำให้ไม่สามารถ Coppy / Past ธรรมดา และทำให้ Nero หรือ UlterISO ไม่สามารถอ่านข้อมูล หรืออ่านได้ แต่ไฟล์ที่ได้มาไม่สามารถเปิดดูได้ หรือ เปิดดูได้ แต่ไม่มีเสียงหรือภาพ วิธีที่จะแบ็คอัพหนังลิขสิทธิ์เพื่อไว้ดูวันว่างคือการ Rip ครับ

ต้องใช้โปรแกรมสำหรับริบ เช่น

Xilisoft DVD Ripper Ultimate 5 โปรแกรมนี้สามารถริบไฟล์คุณภาพสูงลงคอมฯได้ เลือกภาษา ซับไตเติ้ลได้
                      หรือริบเป็นไฟล์ขนาดเล็ก สำหรับดูบนมือถือ หรือไอพอดได้ครับ ลองไปหามาใช้ดูนะครับ

Comment

ร้านเช่าหนังก็เอามาจากบิทนะครับลูกพี่ เห็นคนรับเช่าหนังนั่งโหลดไปเก็บเงินค่าเเผ่นไปด้วย

Comment

ลากใส่คอม แล้ว Image อิอิ

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
                            DVD หรือ VCD บางเรื่อง จะมีระบบป้องกันการก็อบปี้ไว้ ทำให้ไม่สามารถ Coppy / Past ธรรมดา และทำให้ Nero หรือ UlterISO ไม่สามารถอ่านข้อมูล หรืออ่านได้ แต่ไฟล์ที่ได้มาไม่สามารถเปิดดูได้ หรือ เปิดดูได้ แต่ไม่มีเสียงหรือภาพ วิธีที่จะแบ็คอัพหนังลิขสิทธิ์เพื่อไว้ดูวันว่างคือการ Rip ครับ

ต้องใช้โปรแกรมสำหรับริบ เช่น

Xilisoft DVD Ripper Ultimate 5 โปรแกรมนี้สามารถริบไฟล์คุณภาพสูงลงคอมฯได้ เลือกภาษา ซับไตเติ้ลได้
                            หรือริบเป็นไฟล์ขนาดเล็ก สำหรับดูบนมือถือ หรือไอพอดได้ครับ ลองไปหามาใช้ดูนะครับ
                            ถูกครับเเต่เพียงครึ่งเดียวที่มันริบเป็น iso เเล้วเขียนเป็นเเผ่นไม่ได้นั้นเพราะทันทีที่ท่านใส่เเผ่น vcd หรือ dvdเข้าไปโดยที่ไม่ได้ปิด cd ออโต้รัน
                            โปรเเกรมป้องกันการcopyก็จะไหลเข้าสู่คอมของท่านในทันทีเหมือนโดนไวรัสมันจะเเฝงตัวเข้าไปอยู่ในระบบต่างๆอาจจะริบได้เเต่มันจะไม่ยอมให้ท่านเขียนลงเเผ่นได้โดยเด็ดขาดวิธีเเก้ก็ตามที่ผมให้ข้อมูลไว้ด้านบนครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                              VCD : เปิดเข้าไปในแผ่น แล้วเปิด folder "mpeag" (อะไรประมาณนั้นลืมไปแล้ว) แล้วก็ copy ไฟล์ที่มีนามสกุล .DAT ที่มีชื่อขึ้นต้นว่า avseq มาใส่ไว้ในที่ๆต้องการครับ ถ้ากลัวจะเปิดไม่ได้ก็ให้แก้สกุลไฟล์เป็น mpg ก็ได้ครับ เปิดได้ทุกโปรแกรม
                              DVD : เปิดเข้าไปใน folder "video_TS" ในนั้นจะประกอบด้วยไฟล์ ".ifo" , ".bup" , ".vob" ไฟล์หนังนั้นจะเป็นไฟล์ อันนี้แนะนำให้ copy ออกมาทั้ง folder เลยครับ เพราะจะได้ใช้ส่วนของ tittle และ menu ได้ครับ

ตามนี้คับ แต่ แผ่นdvd บางแผ่นมันจะมีตัวป้องกันคับ ก็ซวยไป

Comment

Working...
                              X