Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ ASUS G1 ราคาล่าสุดที่เท่าไหร่เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ ASUS G1 ราคาล่าสุดที่เท่าไหร่เหรอครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ตอนเเรกว่าจะซื้อ Acer Aspire 6920G-832G32Mn เเต่พี่ชายไม่เเนะนำให้เอาค่ายของ Asus กะ HP ก็เลยสนใจตัว G1 ครับไม่ทราบว่าราคา ตอนนี้ล่าสุดอยู่ที่กี่บาทครับ เเล้ว G2 ก็อยากทราบเหมือนกันครับ เเล้วทำไมเขาถึงเลือก G1 มากกว่า G2 อะครับ งงมากเลยครับ?

เอ่อ ไม่ทราบว่าหมายถึง G1 ตัวไหนครับ มันมี G1 (T7200 ) G1S (T7500) และก็ G1SN (T9300 )
    G1 ตอนนี้คงไม่มีมือ 1 แล้วมั้งครับมีแต่มือสอง G1S ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าหลงเหลืออยู่มั้ยแต่เมื่อเดือนก่อนเห็นมีคนไปสอยมาที่ Fortune ราคาประมาณ 46xxx ถ้า G1SN ก็คง 59990 มั้งครับถ้าไม่ผิดพลาด ส่วนที่ถามว่าทำไมคนถึงใช้ G1/G1S/G1SN มากกว่า G2 ก็อาจจะเป็นเพราะเรื่องความใหญ่และหนักของ G2 มั้งครับแบกไปเรื่อยๆคงไม่ไหวเพราะหนักตั้ง 4 กิโล G1 นั้นหนักประมาณ 3 กิโลนิดๆครับ

เห็นมี G1,G2 อยู่ที่ห้องซื้อขาย NoteBook ตามนี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=257831
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=256683

ส่วนข้อมูลอื่นๆเดี๋ยวคงมีท่านอื่นาเสริมให้อีกทีครับ

Comment

ขอบคุณครับพี่ ^ ^ เเต่ผมอยากได้ G1sn มากกว่า

ขอถามอีกอย่างนะครับว่า

G1S กับ G1Sn เปรียบเทียบกันเเล้วความเเรงต่างกันเยอะไหมครับ?

Comment

แล้วแต่ว่าเน้นไปทางไหน VGA ของ G1S แรกกว่าของ G1Sn นิดหน่อยเมื่อเทียบจาก Benchmark แต่ว่าคะแนน CPU ของ G1Sn กิน G1S ขาดครับ แล้วแต่จะเลือกว่าเน้นไปทางไหน ที่เลือก G1Sn เพราะเอามาดูหนัง Hi-Def นี่ละ อิอิ

Comment

ถ้าเน้นไปทางใช้งาน CPU มากหน่อยก็จัด G1SN ไปเลยครับ การ์ดจอนั้นตามที่คุณ clayzizer บอกหละครับว่า 8600m GT แรงกว่า 9500m GS นิดหน่อยครับ อีกอย่างหนึ่งคืออุณหภูมิ CPU กับ VGA ของ G1SN ก็จะเย็นกว่า G1S ด้วยนิดนึงครับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับขอมูลเพิ่มเติม ตอนนี้ผมก็ได้โทรไปสอบถามราคากับร้าน DCom มาเขาบอกว่ารวมภาษษีเเล้วก
            64000 บาท อะครับ

Comment

Originally posted by dirrenjer View Post
              ขอบคุณครับสำหรับขอมูลเพิ่มเติม ตอนนี้ผมก็ได้โทรไปสอบถามราคากับร้าน DCom มาเขาบอกว่ารวมภาษษีเเล้วก
              64000 บาท อะครับ
              ราคานี้มานรุ่นไหน? ถ้าตระกูลG1 คนบอกคงง่วงนอน

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                ราคานี้มานรุ่นไหน? ถ้าตระกูลG1 คนบอกคงง่วงนอน
                รุ่น G1sn หนะครับ

Comment

ต่อมันเลยครับ นั้นมันราคาเต็มๆ ตอนนี้ 58ก็น่าจะพอหาได้ครับ ผมซื้อมาเมื่อ เดือนที่แล้ว 60k เอง ของแถมครบ ทุกอย่างด้วย

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                    ต่อมันเลยครับ นั้นมันราคาเต็มๆ ตอนนี้ 58ก็น่าจะพอหาได้ครับ ผมซื้อมาเมื่อ เดือนที่แล้ว 60k เอง ของแถมครบ ทุกอย่างด้วย
                    ครับขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม เดียวผมรองาน มหกรรม IT ที่จะจัดขึ้นวันเสาร์นี้ที่จ.ของผมครับจะลองไปหาดูครับจะต่อๆๆๆๆๆอย่าท่านบอกเลย เอิ้กๆ

Comment

อ่า เเล้วไม่ทราบว่า Asus G1sn นี้มัน 32bit หรือ 64bit อะครับ?

Comment

ดันๆๆๆๆ

^ ^

Comment

หมายถึงอะไรครับ OS/CPU ^^ OS เราเลือกลงเองได้เลยครับ เพราะ CPU ตั้งแต่ T5XXX ก็เป็น 64bit หมดแล้วครับ รวมถึง t2xxx รุ่นใหม่ๆด้วยครับ แม้แต่ CELERON 5XX ก็ 64bit ครับ

Comment

ถ้าวินโด้ที่มากะเครื่อง ก็เป็นHome Premium32Bit แต่จะลง64Bitก็เอามาลงเองตามเสี่ยบอกครับ

เพิ่มให้หน่อยละกัน จากการใช้งานจริงปัญหาของG1มีอย่างนึงครับ คือเรื่องอุณหภูมิGPUที่ค่อนข้างสูง จะสูงกว่าCPUอย่างน้อย10'c มันจะมีผลชัดเจนเวลาเล่นเกมโหดๆไปนานๆที่อุณหภูมิห้องปกติ fpsตก เกมจะหน่วงๆ อาการนี้เป็นทั้งG1S/G1SNครับ เพราะGPUมันฝังติดMBเลย ทำให้GPUมันร้อน ทั้งนี้ถ้าเรามีการระบายความร้อนที่ดีก็ช่วยได้ครับ อย่างเล่นห้องแอร์,ใช้Hatariก็พอช่วยได้บ้าง

แต่กับรุ่นใหม่ที่กำลังมาG50Vเรื่องของความร้อนGPUน่าจะดีขึ้นเเล้ว(ตามรูป) ถ้าไม่รีบใช้งานรอดูตัวใหม่ก่อนก็ได้ครับ แต่ราคาอาจจะเเพงกว่าG1สักหน่อย อิอิ

ก็เก็บไว้เป็นข้อมูลเล็กๆประกอบการตัดสินใจเเล้วกันครับ

Comment

รุ้สึกจะใส่เทอโบแมมได้ง่ายขึ้นด้วยนะ ไม่ต้องแงะ

Comment

Working...
                              X