Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tg500-u38 กับคอมคอมชุดนี้จะไหวไม๊ครับมาดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tg500-u38 กับคอมคอมชุดนี้จะไหวไม๊ครับมาดูให้ที

psu tg500-u38 ตัวนี้จะรับชุดนี้ได้ไม๊ครับ
    E2200
    Ep31-ds3l
    ram 1 gb*2 ocz sli bus 800
    dvdrw 1
    hd 250*2
    9800GT
    cpu มีคล๊อกบ้างเล็กน้อย จาก 2.2 เป็น 2.8 ถ้าคล๊อกเกิน 2.8 เป็น 3.0-3.2 จะไหวไม๊ครับกับ psu ตัวนี้
    ปล.คล๊อกแค่ cpu นะครับอย่างอื่นไม่

ไหวฮะ แต่ o\c ขึ้นไม่ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ท่านด้วยน่ะครับ

Comment

คล็อก มันก็ต้องไปหมดแหละครับ ตะก่อนผมก็เคยคิดนะครับ ว่า คล็อก แต่ CPU อย่างเดียว แต่มันต้องไปหมดแหละครับ

Comment

ปิ่มๆ เหลือจิ้ดๆ แต่ก้ยังได้อยู่แต่ตอน fullload จะดับไหมอันนี้ไม่แน่ใจ ^ ^

Comment

นั่นหนะสิครับผมไม่แน่ใจตรงฟูลโหลดเนี่ยแหละฮะถ้าคล๊อกก็คงจะเต็มวัตแล้วอ่ะ

Comment

เหลือเฟือครับ จะเพิ่มฮาร์ดดิสอีกซัก4-5ลูกก็ยังไหว

9800GTมันก็แค่8800GTกลายพันธ์ครับ อุปกรณ์อย่างอื่นในเครื่องท่านก็ไม่ได้บริโภคไฟนักหนา
            ผมยังเคยเห็นหลายท่านใช้ Enermaxรุ่น 365W กับ8800GT มาแล้ว
            Delux500Wใช้กับ8800GT G80ก็เคยเห็นมาแล้ว เค้าก็ใช้กันปกติไม่ยักกะมีปัญหาอะไร
            Last edited by บ้าคอม; 12 Aug 2008, 17:03:16.

Comment

เหลือครับ สบายๆไร้กังวลเลย ชัวร์ๆ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                เหลือครับ สบายๆไร้กังวลเลย ชัวร์ๆ
                ตามนั้น

Comment

Working...
                X