Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเกิบวินโดว์สดัวเก่าเอาไว้ใช้ใหม่โดยไม่ต้องลงอีกรอบ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเกิบวินโดว์สดัวเก่าเอาไว้ใช้ใหม่โดยไม่ต้องลงอีกรอบ....

มันจะมีทางทำได้ไหมครับ ผมใช้วิสต้าอยู่ ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าถ้าจะ Ghost ผ่าน USB ใช้ไม่ได้ผลครับ ลองดูแล้ว
    ************ เรื่องของเรื่องก็คือผมอยากเก็บวินโดว์สดัวโปรดเอาไว้ (VISTA นะครับ) พอเวลาเจอไวรัสหรือ เกิดเหตุบางอย่างที่ไม่รู้ล่วงหน้าแล้วเครื่องเล่นต่อไม่ได้ ถ้าจะมาไล่ลงใหม่ก็ขี้เกียจ ไหนจะต้องมาลงไดร์เวอร์ โปรแกรมที่ชอบๆ (มีลืมนะครับ) หรือว่าบางอย่างที่เราอุตส่าห์อัพเดทเรียบร้อยแล้ว เช่น SP1 Vista เป็นท่านก็คงขี้เกียจนะผมว่า ************

ถามเลยว่าจะมีทางเก็บข้อมูลไว้ใน HD หรือไรท์ลงแผ่นเก็บไว้ เผื่อวันหลังพอเจอเหตูการณ์ อย่างว่าแล้วจะได้นำมาใช้ไม่ต้องเสียเวลา และยังคงค่าข้อมูลเดิมอยู่ ใครพอจะมีวิธีบ้าง หรือมีโปรแกรมอะไรที่ทำได้ครับ

ปล.กำลังศึกษาการ BackUp ในวิสต้า อยู่ครับ

มีอยู่วิธีเดียวคือ..Ghost แบบ hdd to hdd

Comment

ghost แบบ hd to image

แล้ว ghost กลับ แบบ from image to hd ครับ

ไฟล์ image จะไรท์ใส่ dvd หรือ เก็บไว้ใน hd ก็ได้ ถ้าจะให้ ghost ได้ทุกเครื่อง ไปหา registry ตัวนึงมาครับ

หรือจะเอาจากผมก็ได้ พึ่งทำมาสด ๆ เลย

Comment

ขอบคุณครับไว้จะลองทำดูว่าจะได้หรือป่าว

Comment

Working...
        X