Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้เคสอะคิลิคกลับมาใสปิ๊งเหมือนเดิมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงให้เคสอะคิลิคกลับมาใสปิ๊งเหมือนเดิมอ่ะครับ

ตอนนี้มันหม่นหมองเหลือเกิน ครับ จะเช็ดก็ไม่รู้ใช้อะไรดี ก็เลยใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดแล้วก็เช็ดให้แห้ง แต่มันก็ยังขุ่นๆอยู่เลยครับ

แว๊กซี้ ขัดเบาะหนังครับเงาแน่ๆ

Comment

ลองใช้ยาขัดสีเครือบเงารถยนต์แบบไม่หยาบขัดกะผ้านุ่มๆครัยรับลองใสขึ้นครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

Comment

ต้องทำใจล่ะครับ การที่มันหม่นๆมันเกิดจาดปฏิกิริยาOxidationของพลาสติกกับอ๊อกซิเจนครับ
          โครงสร้างของพลาสติกมันเปลี่ยนไปแล้วล่ะครับ ต่อไปมนจะเหลืองไปเรื่อยๆครับ

Comment

ผมใช้ มาเป็นปีแล้วเคสใส ไม่เห็นหมองเลย ขึ้นอยู่กับการรักษามากกว่า ของผมเลิกเล่นเอาผ้าคลุมไว้ อิอิ ใสอยู่เลย

Comment

ผมใช้ ยาขัดสีเครือบเงารถ ทาให้ทั่วทั้งเคสเลย แล้วเอาผ้านุ่มๆขัด ทำซัก 2-3 ครั้ง เงาลื่นเช็ดฝุ่นออกง่าย

ปล.ถ้าขัดเป็นประจำ รอยขีดข่วนบนพื้นผิวอะคิลิคจะจางลงอย่างเห็นได้ชัด ลองแล้วจะติดใจ

Comment

ไม่ทราบคับใช้อย่างเดียว

Comment

Originally posted by bankeng View Post
                  ผมใช้ ยาขัดสีเครือบเงารถ ทาให้ทั่วทั้งเคสเลย แล้วเอาผ้านุ่มๆขัด ทำซัก 2-3 ครั้ง เงาลื่นเช็ดฝุ่นออกง่าย

ปล.ถ้าขัดเป็นประจำ รอยขีดข่วนบนพื้นผิวอะคิลิคจะจางลงอย่างเห็นได้ชัด ลองแล้วจะติดใจ
                  ขอบคุณมากๆคับ

Originally posted by silvermoon View Post
                  ต้องทำใจล่ะครับ การที่มันหม่นๆมันเกิดจาดปฏิกิริยาOxidationของพลาสติกกับอ๊อกซิเจนครับ
                  โครงสร้างของพลาสติกมันเปลี่ยนไปแล้วล่ะครับ ต่อไปมนจะเหลืองไปเรื่อยๆครับ

Originally posted by itsaraphong View Post
                  ไม่ทราบคับใช้อย่างเดียว

Comment

Originally posted by bankeng View Post

ผมก็ใช้แบบที่ท่านว่าครับ
                    ผมให้ซิลิโคลแกรส(แอมเวร์)ครับช้วยลดรอยขีดข่วนครับ
                    แต่แผ่นเก่าของผมเป็นรอยขีดเหมือนแมวข้วนครับเกิดจากอคิลิกเองป่าวครับไม่แน่ใจแต่ที่แน่ๆเปลื่อนใหม่ไปแล้วครับท่าน

Comment

Working...
                    X