Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลง Devil may cry4 แล้วเล่นไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลง Devil may cry4 แล้วเล่นไม่ได้ครับ

คลิกที่ไอคอนแล้วเป็นแบบนี้อ่ะครับ

เสปคเครื่องผม

CPU intelcore2duo 2.66Ghz E8200
    vga 8800 gt
    แรม 1 gb*2
    directx9.c

ทั้งลงไดเวอร์ใหม่ ลงdirectx ใหม่ ก็แก้ไม่หายครับ

คุณเข้าเกมที่ตัวไหนละครับหลังจากลงเกมมันจะมีให้เข้าเกม 2 แบบคือ dx 9.0 กับ dx 10.0 ถ้าเข้าทาง 9.0 แล้วยังเป็นให้ทำตามนี้ดู click ขวา ที่ icon แล้วเลือก properties >>> compatibilit >> display setting >> run 640*480 ทำตามนี้ดูครับหลังจากเข้าเกมได้แล้วก็ไป ปรับ ขนาดหน้าจอในนั้นดู เคนเห็นกระทู้ในนี้มีคนตั้งถามไว้นานแล้ว ยังไงก็ลองหาดู

Comment

Originally posted by kittikon View Post
      คุณเข้าเกมที่ตัวไหนละครับหลังจากลงเกมมันจะมีให้เข้าเกม 2 แบบคือ dx 9.0 กับ dx 10.0 ถ้าเข้าทาง 9.0 แล้วยังเป็นให้ทำตามนี้ดู click ขวา ที่ icon แล้วเลือก properties >>> compatibilit >> display setting >> run 640*480 ทำตามนี้ดูครับหลังจากเข้าเกมได้แล้วก็ไป ปรับ ขนาดหน้าจอในนั้นดู เคนเห็นกระทู้ในนี้มีคนตั้งถามไว้นานแล้ว ยังไงก็ลองหาดู
      ผมเข้าทาง 9.0 น่ะครับ ลองทำตามที่คุณบอกแล้วครับ ไม่ได้อยู่ดีครับ

Comment

Working...
      X