Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณคับ

สำหรับความรู้ ดี ๆ

Comment

• ฝากรูปยังไงคัฟ...

Comment

• นิ่งละครับ ขอบคุณ Ocz & intel

Comment

• พี่คับ รบกวนหน่อยครับ พอดีผมลองเค้าไปดูใน Bios แล้วอะครับ หาเจอแค่ C1E กับ Intel Speedstep Technology อะครับ เลย Disable ไปแต่ตัว EIST กับ TM2 ผมหาไม่เจออะครับ เครื่องเปน i3 P7P55 LX ครับ

ช่วยดูอันนี้ให้หน่อยครับ ว่าพอจะทำอะไรได้บ้างครับ ไม่เคยใช้บอร์ดนี้มาก่อน (พึ่งได้มาคับ)

Comment

• ขอวิธีทำแบบละเอียดๆหน่อยครับ ไม่เข้าใจ

Comment

• รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ พึ่งประกอบคอมเสร็จ ใช้ CPU i7 875K กับ maximus III extreme
              ปิด speed step แล้วตัวคูณไม่นิ่งไม่ทราบว่าต้อง flat BIOS ที่เป็น version ใหมแล้วจะหายไหมครับ

Comment

• Help I Tee

ไคร Overclock ของ Intel E2160 Dual Core 1.8Ghz

ไคร เป็น Help Tee

Comment

• Originally posted by nasekas View Post
                  .. พี่ครับ แล้ว HDD ผมซื้อมา 100TB. ทำไม windows มันบอกแค่ 90กว่า TB. อะครับ .. อย่างนี้ร้าน xyz มันโกงป๋มช่ายมะ

ปล. เซ็งจริงๆ .. แรมก็มีปัญหาซื้อมา 400กิก ดันเโชว์แค่ 3กิกหน่อยๆ .. สงสัยต้องเคลมคู่

มั่วมากๆ

Comment

• Originally posted by -ExT|2eMe- View Post
                    มั่วมากๆ
                    มั่วหลุดโลกเลยแหละ

Comment

• คำถามง่ายๆครับ
                      .
                      .
                      .
                      เข้าไป ปิด C1E / EIST / Speedstep / TM2 ในไบออส ยังไงครับ T^T

Comment

• ลองแล้วใช้ได้จริงๆด้วย ว่าแต่จะมีผลเสียกับตัวเครื่องไหมครับ

Comment

• ทุกวันนี้ยังมีคนตั้งกระทู้ถามอยู่ ขนาดว่าปักหมุดอยู่โทนโท่

Comment

• ผมเองแหละครับ ขอโทษด้วย รีบร้อนไปหน่อย
                            แต่ผมปิดหมดแล้วอ่ะครับ เหลือตัว speedstep ผมหาไม่เจอ เลยลองหาๆ เว็บนึงเค้าบอกว่า EIST = SpeedStep
                            ผมปิด 3 ตัวนั้นไปแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิมอ่ะครับ T T
                            สามารถปรับตัวคูณได้เลย หรือเปล่าฮะ กล้าๆกลัวๆอยู่ ผมลองแปลงไฟล์ไหนแบบหนักๆแล้ว มันก็ยังวิ่งเท่าเดิมอ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              วิธีแก้ ให้เข้าไป ปิด C1E / EIST / Speedstep / TM2 ในไบออสครับ
                              มีภาพไห้ดูไม........หาในไบออสไม่เห็นครับ ผมไช้เมนบอดร์ GA-EP45-UD3R

Comment

• หาไม่เจอ

Comment

Working...
                                X