Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน 25,000 การ์ดจอแยก รุ่นไหนคุ้มที่สุดครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 25,000 การ์ดจอแยก รุ่นไหนคุ้มที่สุดครับ?

มีสาวๆเขาให้ผมพาไปซื้อ โน้ตบุ้ค มีเงินอยู่แค่ 25,000 เพิ่มไม่ได้แล้ว

อยากซื้อ โน้ตบุ้ค การ์ดจอแยก (ไม่เอา GF รุ่นที่ได้ข่าวว่ามีปัญหานะครับ)

CPU ตัวไหนก็ได้ไม่เกี่ยง

ถ้าเป็นไปได้ ไม่เอา Acer

ไม่ทราบว่า ท่านทั้งหลาย พอจะแนะนำรุ่นไหนให้ได้บ้างครับ แนะนำร้านที่ขายให้ด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by level; 12 Aug 2008, 20:17:10. Reason: ("-_-)

25000 ยากหน่อยนะการ์ดจอแยกอะ แถมไม่เอาเอเซอร์ และ GF อีก เฮ้อ หามือ2ละกันนะคับในบอร์ด
    เพราะบางตัวสภาพใหม่ สเปคดีมาก

Comment

เงื่อนไขเยอะ ไม่แน่ใจอะ ว่าจะมีรุ่นที่โดนใจรึป่าว

Comment

25500 บาท ก็คงเป็น A8DC การ์ดจอรุ่นมีปัญหา คือ 8400M G แต่มีประกัน 2 ปี ของ ASUS ผมใช้อยู่
        เวลาใครให้พาไปซื้อโน๊ตบุ๊ค ผมก็แนะนำรุ่นนี้อะ เพราะชอบตรงประกัน 2 ปี ก้อแหล่วแต๊. . .

Comment

Originally posted by battle View Post
          25000 ยากหน่อยนะการ์ดจอแยกอะ แถมไม่เอาเอเซอร์ และ GF อีก เฮ้อ หามือ2ละกันนะคับในบอร์ด
          เพราะบางตัวสภาพใหม่ สเปคดีมาก
          ไม่ใช่ไม่เอา GF ครับ แค่ไม่เอา GF8400

เอา 7600 ก็ได้ครับ แต่ผมหาไม่เจอ ("-_-)

ก็ข้องใจเงื่อนไขอยู่เหมือนกัน ที่บอกว่าเน้น การ์ดจอ ไม่สน ซีพียู ("-_-)

เขาอยากได้มือ1น่ะครับ

Comment

รุ่นเก่า ๆ ไม่ผลิตแล้วหล่ะครับ ถ้าต้องการแบบนั้นแนะนำเป็นมือสองครับ หรือไม่ก็เอาของ ati ก็มีนะ

Asus Z99SR-4p034C รุ่นนี้คงตรงตามสเป็กสุดคุ้ม แต่คงหายากมาก ๆ เลยหล่ะครับ

Acer Aspire 4920G-6A1G25Mn คุ้มค่าดีครับ

Comment

Originally posted by kvai View Post
              รุ่นเก่า ๆ ไม่ผลิตแล้วหล่ะครับ ถ้าต้องการแบบนั้นแนะนำเป็นมือสองครับ หรือไม่ก็เอาของ ati ก็มีนะ

Asus Z99SR-4p034C รุ่นนี้คงตรงตามสเป็กสุดคุ้ม แต่คงหายากมาก ๆ เลยหล่ะครับ

Acer Aspire 4920G-6A1G25Mn คุ้มค่าดีครับ
              มือ1ไม่ไหวจริงๆใช่ไหมครับ ("-_-)

ขอบคุณมากครับ

Comment

BenQ R45 ครับ 23,900 GF8400 ไม่น่ามีปัญหานะ
                ลองดูโปรโมชั่น
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=255805

Comment

Acer Aspire 4920G เจ๋ง!

ลงใช้งาน leopard ได้ด้วย

ขาดแค่ไดร์เวอร์โมเด็ม (ฟังเค้ามาอีกที)

Comment

Working...
                  X