Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Tagan tg600-u38 กับ bz600 ประสิทธิภาพต่างกันตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Tagan tg600-u38 กับ bz600 ประสิทธิภาพต่างกันตรงไหนครับ

พอดีกำลังจะไปสอยเห็นราคามันต่างกัน พันกว่าๆๆ แต่วัต เท่ากันนี่สิคับ วัตจะเต็มเหมือนกันป่าวคับ

ประสิทธิภาพต่างกันนิดหน่อย ไม่มาก ท่าเทียบกับราคาที่ต่างกันครับ ผมไม่พูดถึงความสวยงามนะครับ เพราะเดี๋ยวจะมีคนมาบอกแน่ๆ
    ปล.ไม่เน้นสวยงาม u38 คุ้มกว่านะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับอย่าว่าผมนะ)

Comment

u38 ประหยัดไฟกว่าครับ

Comment

Originally posted by jocknaja View Post
        ประสิทธิภาพต่างกันนิดหน่อย ไม่มาก ท่าเทียบกับราคาที่ต่างกันครับ ผมไม่พูดถึงความสวยงามนะครับ เพราะเดี๋ยวจะมีคนมาบอกแน่ๆ
        ปล.ไม่เน้นสวยงาม u38 คุ้มกว่านะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับอย่าว่าผมนะ)

อืม ครับ เพิ่มไฟ เพิ่มเป็น พัน น่าคิด

Comment

Originally posted by sonukbc View Post
          พอดีกำลังจะไปสอยเห็นราคามันต่างกัน พันกว่าๆๆ แต่วัต เท่ากันนี่สิคับ วัตจะเต็มเหมือนกันป่าวคับ
          Bz รวมเฟต ได้ ครับ มีไฟ

Comment

อืม ขอบคุณครับ แต่ก้อยังต่างกันเยอะ ราคานะ

Comment

เห็นมีคนบอกว่าประสิทธิภาพพอๆ กันนะ ถ้าให้ผมเลือกซื้อผมก็เลือก u38 ครับ เพราะไม่ชอบไฟซักเท่าไหร่ถูกกว่าเห็นๆ
              Last edited by N2519; 12 Aug 2008, 15:44:55.

Comment

เห็นU38 รุ่น480Wและ580Wรวมเฟสได้ครับ แต่มีคนบอกว่าประสิทธิภาพการจ่ายไฟจะสู้พวก500 600 และ700Wไม่ได้
                เท็จจริงแค่ไหนอันนี้ผมก็ไม่ทราบแต่ทุกวันนี้ก็ใช้Tagan TG580 U38 580Wอยู่
                Last edited by บ้าคอม; 12 Aug 2008, 17:13:56.

Comment

BZ มีไฟสวยงามกว่า วัตต์เต็มทั้งคู่ครับ

Comment

ลองเลือกดูแต่ละรุ่นได้ครับ
                    http://80plus.org/manu/psu/psu_detail.aspx?id=72&type=2

โดยรวม U38(U95) จะด้อยกว่า BZ เล็กน้อย ส่วนเรื่องการจ่ายไฟนั้น ถือว่าเต็มทั้งสองแบบ
                    แต่ที่ราคาแตกต่างกันมาก ก็น่าจะเป็นพวกระบบป้องกันต่าง ๆ ที่ BZ น่าจะให้มาสมบูรณ์มากกว่า U38 ที่ให้เฉพาะพื้นฐานที่จำเป็นครับ

Comment

bz กั๊บบบบบบบบบบบบบบบบบ...

Comment

TAGAN TG600-U38 พัดลมมันมีไฟรึป่าวคับ.....

Comment

ประสิทธิภาพเท่ากันหลอเนี้ยสงสัยจะได้ปล่อย BZ ไปหา U38 บ้างละมั้งเนี้ยต่างกันเกือบ 2พันแน่ะ

Comment

Working...
                          X