Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ VGA ใช้ไฟเลี้ยงกับ PSU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ VGA ใช้ไฟเลี้ยงกับ PSU ครับ

ถ้าเราซื้อ PSU มาแล้วไม่มีSlot 6 pin ไว้เพิ่มไฟเลี้ยงให้การ์ดจอ เช่น รุ่น X1950Pro
    เราจะต้องซื้อสายมาแปรงใช่ไหมครับในกรณีที่ Psu เราไม่มี 6 pin
    ถ้าใช่ ขอดูรูปได้ไหมครับว่า เราต้องแปรงสายไหน แล้วเอาสายไหนมาต่ออ่ะครับ ไม่เคยทำนึกภาพม่าย ออก <มีรูปพร้อมคำอธิบายจะดีมาก ๆ เลยครับ> ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ซื้อมา เสียบรูไหนได้ ก็เสียบมันให้หมดครับ

มันจะมาเป็นหัว molex 4 pin รับไฟจาก psu 2 หัว แล้วออกมาเป็น 6 pin 1 หัว เอาไปเสียบการ์ดจอ

ไม่ต้องมีภาำพให้ดูก็ได้ครับ ไปซื้อมา แล้วคุณจะเข้าใจ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      ซื้อมา เสียบรูไหนได้ ก็เสียบมันให้หมดครับ

มันจะมาเป็นหัว molex 4 pin รับไฟจาก psu 2 หัว แล้วออกมาเป็น 6 pin 1 หัว เอาไปเสียบการ์ดจอ

ไม่ต้องมีภาำพให้ดูก็ได้ครับ ไปซื้อมา แล้วคุณจะเข้าใจ
      ก็คือมีมาให้ไม่ต้องใช้สายแปรงอะไรทั้งนั้น ถูกต้องมั๊ยครับ

Comment

บางทีมันไม่แถมมาให้ ก็ต้องไปซื้อเองครับ แต่เอามา ใช้เป็นแน่นอน แค่เสียบให้ครบ เป็นพอ

Comment

Working...
        X