Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจาะฝาเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจาะฝาเคส

ที่เขาเจาะฝาเคสเจาะกันเองหรือจ้างเขาเจาะอะครับหรือจะเจาะเองใช้อะไรอะครับมือใหม่ฝัดโมครับ

จ้างดีก่า ถ้าไม่มีอุปกรณ์ อ่ะคับ

Comment

ผมเอาสว่านเจาะเป็นแถวให้ใบเลื่อยเหล็กสอดเข้าไปได้แล้วก็ใช้เลื่อยเหล็กตัดต่อไป ....แต่กว่าจะได้สักข้าง
      จ้างเขาดีกว่าครับ......

Comment

แล้วถ้าจ้างเอาไปจ้างทำที่ไหนหรือตามร้านไหนหรอครับ
        ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

Comment

เห่อๆค่าเครื่องมือมันสูงกว่าค่าจ้าง จ้างเขาดีกว่าเน้อส่วนร้านที่รับจ้างถ้าจะไม่เสียเที่ยวน่าจะพันทิพย์ ถ้าไม่สะดวกลองหาอู่ซ่อมรถดูคับ

Comment

ใช้ลูกหมูครับ( ไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือเปล่า ) ตัดได้เลยใช้ใบตัดครับ ผมทำมาแล้ว แต่ต้องระวังหน่อย ไม่แรงมาก

Comment

เจาะยังใง รูแค่ใหน? ถ้าเล็กๆก็สว่านลง ใหญ่ๆก็ สว่าน+จิ๊กซอ+ตะใบ หรือหินเจียร์(ลูกหมู)นั้นแหละ ระวังหน่อยมัน อตร(อันตราย)

Comment

แร้วที่พันทิพย์ พอรุ้ไหมครับ ว่า

ร้านไหน ชั้นอ่ะครับ

พอดีหาร้านที่พันทิพอยู่อ่ะครับ

Comment

[QUOTE=aekshow;3791723]เจาะยังใง รูแค่ใหน? ถ้าเล็กๆก็สว่านลง ใหญ่ๆก็ สว่าน+จิ๊กซอ+ตะใบ หรือหินเจียร์(ลูกหมู)นั้นแหละ ระวังหน่อยมัน อตร(อันตราย)

ถูกต้องแล้วครับท่าน
                  ถ้าให้ดีเลื่อยมือลงดีกว่าครับท่านม้ายอันตาราย

Comment

Working...
                  X