overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: ถามความรู้สึกคนเล่น STALKER หน่อย

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

Default ถามความรู้สึกคนเล่น STALKER หน่อย

คิดว่าเกมนี้เป็นไงอะ ผมว่ามันยุ่งยากอะ ต้องฉีดยาตลอดทาง ถ้าไม่มีก็ต้องกินหมู กินหนมปัง พิซซ่าพยาบาล ไม่เหมือพวก cod farcy crysis ห่วงแต่จะโดนยิงตายอย่างเดียว เกมนี้รู้สึกจะภาระเยอะเหลือเกินห่วงกัมมันตภาพรังสี เดี๋ยวเลือดหมด ห่วงจะโดนไอพวกหัวดำยิง หมาไล่งับหมูไล่กัด ส่วนตัวผมชอบนะเกมยากๆ แต่ไอนี่ผมเล่นไม่เข้าใจอะ ผมโง่หรือยังไง ว่าจะลบทิ้งแต่เห็นคะแนนเกม 8.5 จาก spot game ผมคิดว่ามันสนุกมั้ง ใจนึงม่อยากเล่นต่อเพราะมันยุ่งยาก แต่อีกใจนึงอยากรู้ว่ามันสนุกตรงไหน คะแนนถึงดี คนการันตีว่าสนุก

แล้วพวกพี่ๆคิดยังไงกับเกมนี้

*เฮ้อ ปวดใจจิงๆ ไม่รู้ว่าเล่นยังไง หรือต้องพกอะไร หรือเราโง่ฟะเนี่ย ทุกเกมที่เล่น ต้องเล่นแบบยากสุดทุกเกม เกมนี้ก็เลือกแต่ไม่รู้ว่ามันจะเป็นแบบนี้ T^T ถ้าเป็นไปได้ ใครที่พอจะรู้เรื่องคร่าวๆเกี่ยวกับนี้มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคับ ขอบคุณที่อ่าน

OverclockZone Member shoompon's Avatar

คงจะไม่ชินกับความเป็น RPG ที่แฝงในเกมส์ไม่ได้ สำหรับผมมันสุดยอดมากครับเกมส์อะไรผสมระหว่าง FPS+RPG ได้ลงตัวมากๆเลยครับ
    ถ้าไม่ใช่แนวแล่วอย่าเล่นเลยครับเกมส์มันใช้ความอดทนมากกว่า COD4 Crysis ที่ยิงอย่างเดียวหลายเท่าตัวนัีก
    Last edited by shoompon; 12 Aug 2008 at 18:42:24.

OverclockZone Member stringman's Avatar

ผมว่าสนุกมากเลยนะครับ ในตอนที่เกมนี้ออก ในตลาดเกมมีแต่ เดินหน้าฆ่าลูกเดียว ลุยแหลกแลกกระสุนกัน มันก็เลยเป็นการฉีกแนวออกมา ให้มีความเป็นเนื้อเรื่อง ความสมจริง ลูกเล่นใหม่ๆ ที่ยังไม่มีเกมไหนมีครับ แต่แล้วปัจจุบันนี้ ตอนนี้ เอาไปเทียบกับเกมใหม่ๆ อย่าง Call 4,Gear of wall,crysis ที่เป็นแอคชันแนวเดียวกัน ด้วยกราฟฟิคที่เหนือกว่า ความสมจริงที่มากกว่า บู้ระห่ำกว่า มันก็เลยดูด้อยไปครับ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

มันมีทางมั้ยที่จะทำให้หลอดเหลืองๆ ไม่ขึ้นเร็วเว่อๆ ต้องกินอะไรเข้าไปครับ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ความของแต่ละคนคงไม่เหมือนกันอะนะ ผมก้อชอบนะเกมส์แนวนี้ แต่มันน่าจะทำได้ดีกว่านี้ในส่วนของเวลา ยิงกันซึ่งไม่มีความเร้าใจเอาซะเลย สัตว์ประหลาดมันตลกๆ แต่ผมยกให้เลยเรื่องบรรยากาศภายในเกมส์ทำได้น่ากลัวมากมาย

ผมก็ว่าพวก สัตว์ปะหลาดดูเอ๋อๆไปหน่อยอะ ไม่ค่อยฉลาด แต่โดนกัดก็งานเข้าอะ

OverclockZone Member Jump's Avatar

สนุกมากครับ..
    กลัวรังสีก็หาชุดกันรังสีมาใส่ลุยสบาย แต่โดนยิงทะลุง่ายตายง่าย ใส่เกราะหนาก็อึดแต่สู้รังสีไม่ได้

เล่นจนเคลียร์ไปแล้วครับ
    หลังๆหงุดหงิดวิ่งกลับไปกลับมา

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

ก็ต้องเดินหลีกๆพวกกัมมันตะรังสีหน่อย มันจะมีสัญญาณบอก หาชุดเกราะดีๆใส่ แล้วก็เก็บพวกแร่ต่างๆ มันจะช่วยลดค่ารังสีได้บ้าง

จำไม่ค่อยได้แระ รอเล่นภาคใหม่อยู่

จะต้องเดินกลับไปหาไอเหม่งขายของนู่นเลยเหรอพี่ T^T

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

แล้วแต่คนชอบนะเกมนี้ ชอบก็จะชอบมาก ไม่ชอบจะไม่เล่นเลย

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

Red face

Quote Originally Posted by EXOSPECTRE View Post
    จะต้องเดินกลับไปหาไอเหม่งขายของนู่นเลยเหรอพี่ T^T
    คนขายของมันก็มี 2-3 คนมั้ง จำไม่ค่อยได้แระ คือ เล่นไปเรื่อยๆ จะไปเจอ Dr. ใน Lab อะไรสักอย่าง ในนั้น มันจะมีชุดเกราะกันรังสีอยู่

ว่าแต่เล่นถึงไหนแล้วครับ

OverclockZone Member barw's Avatar
    กทม//สวนถัดจากเณร//ปัตตานี

อิอิ แล้วแต่คนชอบแนวไหนน่ะครับไม่ว่ากัน
    ส่วนตัวผมชอบเพราะมันใช้ชีวิตในเกมได้สมจริง เล่นไงก็ได้ ไม่ต้องทำตามเควสมันก็ได้

ปล.เสียดายบ้านเราไม่มีใครเล่นออนไลน์ (เคยดูของต่างประเทศ มันสุดๆ)
    เกมนี้เขาพัฒนาตั้ง 6 ปี ผมรอตั้งนานกว่าจะออก(ตอนนั้น)
    Last edited by barw; 13 Aug 2008 at 02:36:55.

OverclockZone Member barw's Avatar

Quote Originally Posted by EXOSPECTRE View Post
    ผมก็ว่าพวก สัตว์ปะหลาดดูเอ๋อๆไปหน่อยอะ ไม่ค่อยฉลาด แต่โดนกัดก็งานเข้าอะ
    มันเป็นซอมบี้อ่ะครับ มันไม่ฉลาดนักหรอก

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

เกมนี้มันทำให้ผมปวดหัวอยู่นานเชียว

OverclockZone Member ECHO's Avatar

เรื่องราว/แอกชั่น มันสนุกอยู่แล้ว แต่ภาระมากเกินไปหน่อย ทำให้ความสนุกลดลง
    เทียบกับไครซิส ที่มีภาระพอรับได้ เรื่องราวใช้ได้ เล่นสนุกกว่า

ใครที่ว่า STALKER เล่นสนุกจริงๆ ผมไม่ค่อยจะเชื่อ เพราะความเครียดกับเกมทำให้หมดสนุกไปตั้งเยอะ

OverclockZone Member ECHO's Avatar

เอาง่ายๆ ให้กลับไปเล่นใหม่ คุณจะกลับไปเล่นสตอลเกอร์หรือใครซิส
    ใช่ สตอลเกอร์อาจเล่นได้ 2-3 รอบก้อเต็มกลืน แต่ใครซิสน่าจะเล่นได้หลายรอบกว่านั้น

หรือเรนโบว์ 2 อาจเล่นได้มากรอบกว่าใครซิสซะอิก (ไม่นับ Terrorist Hunt เพราะเล่นได้ทุกวันหลังอาหาร)
    Last edited by ECHO; 13 Aug 2008 at 02:44:01.

เหอๆๆ มาริโอ ผมเล่นหลายสิบรอบล่ะ (ถึงร้อยแล้วยังไม่รุ)

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

โดยรวมผมถือว่าใช้ได้แต่มันน่าเบื่อตรงต้องวิ่งกลับไปกลับมาเนี่ยแหละช่วงหลังๆเล่นรอบเดียวเองเกมส์นี้

OverclockZone Member

Stalker เป็นหนึ่งในเกมโปรดของผมครับ เหมือนท่านข้างบนบอกเกมนี้ เป็น FPS ที่มีกลิ่นอายของ RPG เต็มๆ แบบว่าจังๆ เลยก็ว่าได้ เพราะไม่ว่าจะเป็นเควสที่ต้องทำ Reputation ของFactionต่าง
    ไอเท็ม(ที่เป็นเม็ดหินหรือแร่) การแต่งปืน กระสุน ชุดเกราะ นี่ยังดีนะครับที่ไม่มี Level up 55

ส่วนที่คุณ EXOSPECTRE เล่นแล้วงงนั้น ไม่แปลกครับ ถ้าไม่คุ้นเคยเกมพวก RPG มาก่อน เพราะเกมนี้ถ้าไม่พัฒนาตัวละคร อาศัยทักษะการยิงอย่างเดียวนั้น ไปไม่รอดครับ
    ที่สำคัญ หาปืนเจ๋งๆให้ได้เร็วที่สุดครับ แล้วก็เตรียมกระสุนให้พร้อม ยาและอื่นๆ ชุดเกราะดีๆสักชุด
    ก็ลุยได้ทุกที่แล้วครับ

OverclockZone Member Jump's Avatar

Quote Originally Posted by ECHO View Post
    เอาง่ายๆ ให้กลับไปเล่นใหม่ คุณจะกลับไปเล่นสตอลเกอร์หรือใครซิส
    ใช่ สตอลเกอร์อาจเล่นได้ 2-3 รอบก้อเต็มกลืน แต่ใครซิสน่าจะเล่นได้หลายรอบกว่านั้น

หรือเรนโบว์ 2 อาจเล่นได้มากรอบกว่าใครซิสซะอิก (ไม่นับ Terrorist Hunt เพราะเล่นได้ทุกวันหลังอาหาร)
    ไม่เล่นไครซิสรอบสองแน่นอน อย่าเอาความคิดตัวเองมาคิดแทนคนอื่นจะดีกว่า

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks