Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปาสคาลมีคำสั่งแปลงเลขฐานรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปาสคาลมีคำสั่งแปลงเลขฐานรึเปล่าครับ

ขออภัยถ้าผิดที่ ผิดทาง
    ไม่รู้จะตั้งห้องไหน -*-

ตามหัวข้อเลยครับ แปลงเป็นเลขฐาน10(เลขที่เราใช้ทั่วๆไปอ่ะ)เป็นเลขฐาน8/10/16อ่ะครับ
    คือในซี++ มันยังมี เลยอยากรู้ว่าปาสคาลมีเปล่า
    แล้วถ้าไม่มี จะใช้โค้ดประมานไหนดีอ่ะ ใบ้ๆมาก็ได้(เผื่อลองเอาไปคิดต่อเอง)หรือขอแบบเต็มๆเลยก็ดีครับ

ที่อยากได้คือรับเลขมา1ค่าแล้วก็เลือกว่าจะแปลงเป็นเลขฐานไหน(ตรงนี้คิดว่าไม่มีปัญหา กะว่าใช้เคสนะ) แต่ติดตรงแปลงเลขฐานนี่สิ -*-

คือมันเป็นงานน่ะครับ อยู่ดีๆ อ.มาสั่งให้เขียนเฉยเลย งงเลย เรียนไปตั้งนานแระ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอดันๆ
    -*-

Comment

ดันด้วยอยากรู้เหมือนกัล

Comment

ลองเขียนเป็นโพรซิเดอร์ดูสิครับ
        น่าจะใช้คำสั่ง Div Mod ไปเรื่อยๆ
        จำไม่ค่อยได้แล้ว ไม่ได้ใช้มา 6 ปีแล้วครับ

Comment

-*-
          อ่า ขอบคุณครับ
          เด๋วลองๆไปหาหนังสือดูก่อนละกัน
          เฮ้อ -*-

Comment

Working...
          X