Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 + P5K-SE จะถึง4G ไหมครับ แรมบ้านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8200 + P5K-SE จะถึง4G ไหมครับ แรมบ้านๆ

เครียดเลย(อีกแล้ว)
    เดิมๆ 2160 ผมอัดบัสได้แค่ 356 เอง

แล้วนี่ซื้อมาใหม่ลืมดูตัวคูณแค่ 8เองอะครับ

เดี๋ยวว่าคืนนี้จะลองใส่ดู อยากทราบว่ามีโอกาสถึงบัส 500ไหมครับ จะได้พอดี 4G
    แรม kingston value 800 2G แถวเดียว + P5K-SE

ไม่น่าจะมีปัญหา นะ
    ลองอัดดู

Comment

สบายคับ ไล่ไฟดีๆ 4.4 ยังได้เลย

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=332723

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้ลองดู เสียวไปก่อน - -'

Comment

ของผมได้ตามลายเซ็นครับ กดดูเองเลย

Comment

P5K-SE ไปไม่ถึงบัส 500 ครับ เต็มที่ 450 บอร์ดตัวนี้เพิ่มไฟได้แค่ 2 อย่าง ซีพียูกับแรม อย่างอื่นเพิ่มไม่ได้
            ถ้าจะเอาบัส 500 ตัวนี้ต้องโมบอร์ดครับ แต่ก็ต้องลองครับ อาจจะถึงก็ได้ ลองยังไงแล้วแจ้งผลด้วยนะครับ

Comment

ตามท่าน one ครับ

Comment

โมบอร์ด โมยังไงครับ มีข้อมูลไหมครับ ขอด้วยคร๊าบจะประกอบแล้ว

Comment

หากูเกิลเจอ นี่ล่อตัวต้านทานเลย
                  http://forums.vr-zone.com/showthread.php?t=204532
                  ใช่อันนี้เปล่าครับ ทำแล้วมันปรับอะไรได้มากขึ้นอะครับ

อันนี้ดินสอขีด
                  http://www.overclock.net/motherboard...-e-pencil.html

แต่สองอย่างนี้พอแปลมั่วๆได้ว่า มันทำให้ vcore ไม่ลดลงเวลารันไม่ใช่เหอรครับ
                  Last edited by acquiesce; 12 Aug 2008, 21:13:35.

Comment

ใช่แล้ว

Comment

vcore ไม่ลดลงเวลารันเต็มที่
                      แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ การเพิ่มบัสไม่ถึง500ละก๊าบ
                      ไมได้กวน...นะ ขอความรู้หน่อยคร๊าบ

ถ้าทำอย่างผมขีดดินสอที่ตรงสีฟ้าของลิ้งที่2 ก็พอแล้วหรือเปล่าครับ

Comment

เอ้อ 4 G นี่น่าจะถึงนะครับผม ขนาด E7200 ของผมยังไปได้เลยครับ แรมกากๆอีกตะหากครับ
                        โชว์ซะนิดนะครับผม

[IMG][/IMG]

Comment

เวรัน test พวก orthos ซึ่งใช้งาน cpu หนักเนี้ย ไฟที่จ่ายให้ cpu มันอาจจะ drop ลงมาต่ำกว่าที่ตั้งไว้
                          ทำให้เทสไม่ผ่าน oc แล้วไม่เสถียรเวลาเทส ประมาณนี้คับ

Comment

- -'

Comment

ตกลง อันที่สอ เอาดินสอขีดๆ เดียว อยู่เลยใช่ป่ะครับ ผมแปลไม่ค่อยเก่ง

Comment

Working...
                              X