Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย PSU ไม่แน่นมันจะรับเคลมมั้ยครับ Busitek

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย PSU ไม่แน่นมันจะรับเคลมมั้ยครับ Busitek

คือผมซื้อ PSU Delux 450w มาจากร้าน Busitek ที่ พันทิพย์ แล้วมันมีอาการดังนี้คือ เล่นๆ ไปแล้วเครื่องมันดับเองโดยไม่ทราบสาเหตุ ดับประมาณว่าดึกปลั๊กออกเลย ผมก็ลองแล้วลองเล่าจึงรู้สาเหตุว่ามันเป็นที่สายไฟที่ต่อเข้ากับเมนบอร์ด(เส้นใหญ่) มันต้องขยับถึงจะติด แล้วดีไม่ดีมันก็ดับอีก เอาแน่นอนไม่ได้ ผมเลยทำการบิดสายซะ 1 รอบ(หมุนแบบควงสว่าน)แล้วค่อยเสียบลงจึงจะใช้การได้ แต่ทว่าสายมันบิดแล้วมันบังทางพัดลมซีพียูของผมเต็มๆ เลยครับ

เลยอยากถามว่า
    1.ถ้าผมเอาไปเคลมเค้าจะรับมั้ย เค้าจะหาว่าผมดึงสายแรงจนพังมั้ย
    2.ถ้าเอาไปเคลมแล้วมันจะให้อันใหม่หรือว่าซ่อมให้ ถ้าซ่อมงี้ผมจะเอาที่ไหนเล่นเล่า

ลองแกะมาบีบขั้วไฟหรือยังครับ ให้หน้าสัมผัสมันโดนดีขึ้น

Comment

what is บีบขั้วไฟ

Comment

ก็หัวเสียบไงครับ เอามาบีบให้มันแคบลง เหมือนปลั๊กไฟที่มันหลวมๆอ่ะ

Comment

ขั้วที่มันอยู่ในรูนะครับ หาอะไรแหลมๆเขี่ยๆบีบให้มันเข้าไปฟิตกว่าเดิม

Comment

บอกแล้วยาวอ่ะถ้าเกิดที่ปลายขั้วคือส่วนที่ต่อกับบอร์ดนั้นไม่น่าห่วงครับแค่หาอะไรแหลมๆเช่นเข็มมาเขี่ยหัวเขี้ยวมันบานขั้นก็พอครับพอแน่นแล้วค่อยเอาไปเสียบใหม่ครับแต่ถ้าเกิดจากการหลวมจากการบัดกรีภายใจตัวเคสคงต้องส่งเคลมครับ

Comment

อ๋อ เข้าใจและ กลับไปจะลองดูครับ

Comment

Working...
              X