Announcement

Collapse
No announcement yet.

9850 แรงแบบพอเพียงเน้นการใช้งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9850 แรงแบบพอเพียงเน้นการใช้งานจริง

คืออย่างว่าแหละครับเน้นแรงแบบพอเพียง
    แล้วก็เย็นสบายๆ
    สไตล์ Tuniq Tower 120

ชมกันเลยครับ

รูปนี้ขณะกะลังรัน sp

รูปต่อไป รัน 3Dmark06 ครับ
    เอ๊ะ ไหงมันน้อยๆหว่างิ

รูปสุดท้ายครับ
    อุณภูมิตอน Idle

ปล.มีข้อสงสัยอยากจะขอคำแนะนำครับ
    เนื่องจากเพิ่งเริ่มOC

อยากถามว่า
    1.ไฟcpuมันมากไปหรือเปล่าครับ
    2.การ์ดจอมันลากได้มากกว่านี้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ oc เลยนิครับ

Comment

ยังไงครับท่าน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ไม่ได้ oc เลยนิครับ

VGA ท่าจะมีปัญหา คะแนนน้อยมาก (แรงเท่าๆ 8800GT ของ Spark Zero เดิมๆ ผมเลย) มัน oc ไม่ไป อะ หิหิหิ
        แปลกมากๆ
        Update Driver VGA ใหม่ดู ( CPU แรง ปกติ )

Last edited by TWK.; 12 Aug 2008, 22:41:36.

Comment

นี่แหละครับที่งงมากๆ
          หรือผมลากมันมากไปหน่อยหรอครับ

หุๆเด๋วลองใช้ค่าปรกติมันดู

Comment

cpu นี่ไงครับที่ไม่ได้ลาก กาณืดจออ่ะ ok แล้วครับ

Comment

แหมท่านพอดีผมไม่ค่อยรู้สูตรอ่ะครับท่าน

เห็นมีแต่คนบอกว่าอัด ไฟ ปรับตัวคูณเลยทำเท่านี่ครับ

ไม่ทราบว่า
              ระหว่าง

ผมปรับตัวคูณเป็น16 ไฟ1.45
              กับ
              ตัวคูณ15.5 bus 210 ไฟ1.45
              อันไหนมันจะเวริคกว่าครับ

แล้วถ้าเล่นกับบัสแล้วต้องปรับไรอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                แหมท่านพอดีผมไม่ค่อยรู้สูตรอ่ะครับท่าน

เห็นมีแต่คนบอกว่าอัด ไฟ ปรับตัวคูณเลยทำเท่านี่ครับ

ไม่ทราบว่า
                ระหว่าง

ผมปรับตัวคูณเป็น16 ไฟ1.45
                กับ
                ตัวคูณ15.5 bus 210 ไฟ1.45
                อันไหนมันจะเวริคกว่าครับ

แล้วถ้าเล่นกับบัสแล้วต้องปรับไรอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
                ไม่ work ทั้งคู่ครับ เพราะ oc น้อยมากถึงมากที่สุด

Comment

แล้วผมควรทำเช่นไรหรอครับท่าน
                  ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

นี่ครับรูปตอนที่ไม่clockการ์ดจอ

งงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ

Last edited by momotaro2u; 19 Nov 2008, 00:00:14.

Comment

โทดทีครับเน็ตเต่าเลย
                    ซ้ำ
                    Last edited by momotaro2u; 12 Aug 2008, 23:10:35.

Comment

Phenom 9850 @ 3.0 GHz = E7200 @ 4.0 GHz = 3DMark06 Score 3600 คะแนน (แรงเท่ากัน คะแนนเท่ากัน ไม่แปลก)

GF9800GTX
                      SM2 - 5342
                      SM3 - 5588
                      รวม - 12715

GF8800GT ( เดิม 650/1900 )
                      SM2 - 5790
                      SM3 - 5478
                      รวม - 12992

แต่ VGA นี้แปลก ทำไมเทสที่ CPU แรงเท่ากัน ปกติ GF9800GTX ต้องแรงกว่า GF8800GT มากมาย สิถึงจะถูก

Comment

เพิ่มรูปตอนไม่clockการ์ดจอแล้วครับ

งงเต๊กเลย

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                          โทดทีครับเน็ตเต่าเลย
                          ซ้ำ
                          กำ...ยิ่ง oc CPU แรงขึ้น คะแนน VGA ยิ่งลดลง
                          ได้ล๊อกบัส PCI E ใหม ละนี้

Comment

อันนี้ภาพ
                            เปลี่ยนไดเวอร์ใช้ 177.66 ไม่clock ครับ

Comment

ขึ้นมานิดนึงส์

@760 1200 1900

Comment

Working...
                              X