overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: มาเรื่องแล้วครับ tagan bz เอาผมแล้ว

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

Default มาเรื่องแล้วครับ tagan bz เอาผมแล้ว

หลังจากที่ผมตั้งกระทู้ว่า psu ผม มีเสียงดังจี่ ออกมาช่ายไหมครับ แต่ทุกท่านสรุปว่ามานปกติ ไม่ต้องคิดไรมานเปงเรื่องปกติ แต่แล้ววานนี้ผมไปต่างจังหวัด กลับมากะจามา ซัด ไครซิส หน่อย แต่แล้วมานก็
    ก็
    ก็

ติด

แต่

แต่

แต่

แต่

ดับ ดับ ดับ แล้วก็ติด แล้วก็ดับ ไฟ bz ของผมเปงไฟศาลพระภูมิไปเลย กระพิบซะ

ผมเลย ลองเปลี่ยนเต้าไฟ เปลี่ยนสายไฟ ก็แล้วมานก็ไม่ติด

หรือติด แล้วพอกดเปิด dvd รอม มานก็ ดับอีก

สุดท้าย งง แดก ครับ

เพ่งกลับจากต่างจังหวัดเลย วิ่งไปตึกคอม ศรีราชา ครับ

ร้านที่ผมซื้อ hardwarehouse อ่าครับ

ผมได้ยินมานานแล้ว ร้านนี้มาน เรื่องประกันยุ่งยาก ผมคิดในใจ อย่างอื่นไม่พัง มาพังของที่ผมซื้อร้านนี้ตัวเดียว(ส่วนอื่นผมซื้อ bigit )

และแล้ว ผมก็เข้าไปหา พนักงานขาย คนที่ผมไปซื้อของ คนเดียวกานเลย

เจ๊แกจำได้ แล้วก็ทามหน้า งง นิดหน่อย ผมเลยชิงบอกก่อนว่า psu ไม่จ่ายไฟเลยครับ

เค้าก็เกิดอาการ งง แดก รอบสอง เจ๊แกบอกว่า เด๋วเปลี่ยนให้เลยค่ะ

โล่งเลย แล้วเค้าก็นำเครื่องผมไปเช็ค ผมกลัวมากเลยว่าพอถึงร้านแล้ว แม่งกลับติด

แต่เเล้ว

แล้ว

แล้ว

แล้ว

มานก้ ดับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ดีใจโว๊ย

แล้วมานก็เปลี่ยนให้

แล้วมานก็ เหลือบไปเหง hd4870 ของแล้วก็หันมาเร่ย ผมนึงที ประมาณว่า น่าแบบ***มีปัญญาใช้

ใช้การ์ดแบบนี้ด้วยหรอ = ="

แล้วก็มีพนักงานคุยกะผมเรื่องเกม ซะส่วนใหญ่

ผมคุยเพลินจนลืมเรื่อง คอมไปเลย ฮ่าๆๆ

สรุป

ร้านนี้ ok ครับ พนักงานซ่อม กันเองดี ผระทับใจ แต่เกลียดอีเจ๊ หน้าไปรับบุญเลย

เล่าสู้กันฟังครับ

ขอบคุณที่ มาอ่านครับ

PS.

ใครใช้ bz บ้าง ครับ ปรับ turbo กะ นอมอล มานแตกต่างกานไง

แค่นี้ครับ

เออผมลืม

ขอบคุณทุกข้อความ ครับ

รับฟังไว้

OverclockZone Member

ยินดีด้วยครับท่าน

เคยได้ยินมาว่าถ้าปรับไปที่Turboไฟทั้งหมด4เฟสมันจะรวมกันในเส้นเดียวครับเอาไว้จ่ายโหลดหนักๆประมาณนี้มั้ง ไม่ฟันธงนะครับว่าผมอธิบายถูก100% อิอิ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

โอ้ว

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

โชคดีปาย หึหึ

OverclockZone Member merlix's Avatar

บอกแล้วว่ามานไม่ปกติ ไอ้ จี้ๆ อ่ะ อิอิ

แล้วคนที่เสียงจี่ ๆ นี้ก็เตรียมตัวเตรียมใจเอาไว้ดิ

silvermoon's Avatar
    เมืองกรุง<=>นครปฐม

Turbo เป็น 12V เฟสเดียวแต่อัพAmpให้จ่ายไฟได้มากขึ้นครับ
    ส่วน Normal ก็จ่ายไฟปรกติครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ส่วนใหญ่ ท่านกูรู ทั้งหลายจะบอกว่าไอเสียงนรกนี่มันปกติครับ
    แต่ผมเคยใช้ของenermaxแล้วมันดัง ผมรีบขอเปลี่ยนเลยครับ

OverclockZone Member hoodlum's Avatar

อ่นะใช้อยู่แต่ไม่มีเสียงนรกนี่ สบายใจอิอิ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

อืม กลัวไปติดที่ร้านอย่างเดียวอ่ะเวลาไปเคลม

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ดีไปคับ

HWHไว้ใจได้อยู่แล้วครับไม่ค่อยงอแง

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

แล้วแต่กรณีไปแหละครับ ผมก้อเคยมีประสบการณ์

ยินดีด้วยครับ ได้เปลี่ยนแบบ ไม่ต้องเรื่องมากเนี่ย

OverclockZone Member quake_the_rock's Avatar
    Bangkok, Ramintra, Latkrabang

ใช้รุ่น BZ600 อยู่ครับ ตอนแรกซื้อมามีเสียงจี่ๆ เหมือนกัน ผมว่าไม่ปกติอ่ะ เพราะมันก็โฆษณาตัวเองว่าเงียบ แต่เสียงแบบนี้มันน่ารำคาญมากๆ เลยเอาไปเปลี่ยนที่ TKCOM เปิดที่ร้านไม่มีเสียง แต่เค้าก็เปลี่ยนให้ TKCOM เจ๋งมาก ตัวใหม่ตั้งแต่ใช้มายังไม่เจอปัญหาใดๆ รวมทั้งเสียง ไม่มีเสียงจี่ๆ ที่น่ารำคาญนั่นด้วยครับ

ด้านหลังผมปรับ Normal ครับ ไฟมันจะแยกจ่าย m/b กับอุปกรณ์ ผมไม่ได้ o/c เลยไม่ต้องการ AMP สูงเท่าไหร่

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ขอบคุณมากครับ แต่ มีไรจาบอก แม่งดังเหมือนเดิมเลยอ่า แต่ เปงพัก นานๆๆที ง่า

อิจฉาคนไม่ดัง เสียว อ่า ทามไงดี

OverclockZone Member gunalone's Avatar

BZ700 ของผมก็ดังนะ ตั้งแต่ซื้อมาดังไป2รอบแล้ว แต่มันดังไม่ถึง5นาทีนะ พอมันดังผมก็ปิดคอมแล้วถอดปลักด้วย
    แล้วก็เสียบใหม่มันก็ดี พอมาอีกวันหนึ่งก็ดังอีก แต่มันดังไม่มานัก ดังเบาๆ ถ้าอยู่เงียบๆถึงจะได้ยินอะคับ ดังไม่ถึง5นาทีมันก็หายไปอีกแล้วคับท่าน อิอิ ไม่รู้มันจะดังอีกไหม รออยู่ อิอิ
    Last edited by gunalone; 14 Aug 2008 at 21:14:15.

OverclockZone Member chew's Avatar

สรุป ที่เสียงมันดังๆ นี้ ไม่ปกติ เหรอ???

ใช้ต่อไป รือ เปลี่ยนดี อะ ประกันtk ด้วย

คิดหนักๆ ถ้าเปลี่ยนต้องแบบcm690ไปพันทิพ หนักเอาเรื่องเลย 55+

OverclockZone Member gunalone's Avatar

Quote Originally Posted by chew View Post
    สรุป ที่เสียงมันดังๆ นี้ ไม่ปกติ เหรอ???

ใช้ต่อไป รือ เปลี่ยนดี อะ ประกันtk ด้วย

คิดหนักๆ ถ้าเปลี่ยนต้องแบบcm690ไปพันทิพ หนักเอาเรื่องเลย 55+
    ใช้690เหมือนผมเลย 555+

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks