overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: ในสายตาคุณ ดีคอม เป็นยังไง

OverclockZone Member Bank012's Avatar

Default ในสายตาคุณ ดีคอม เป็นยังไง

ในสายตาคุณ ดีคอม เป็นยังไง อยากทราบมุมแง่ทุกมุมครับ ผมจะเอาเรื่องนี้ไปสรุปส่งต่อครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ถึงจะกลับมาใช้ นโยบายเก่า ผมก็ขอบายครับ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

ล่อเป้าน่าดูเลย งดออกความเห็น แหะๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ใกล้กับที่อยู่เลย สรรพาวุธ หุหุหุ

K@B
    Guest

อย่าให้บรรยายเลยครับ ท่านลอง ค้นหา จากกระทู้เก่าเอาล่ะกันมีหลายเรื่อง

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

ผมเฉยๆนะกับดีคอม เพราะของผมมีดีคอมเยอะเหมือนกันแต่ยังไม่เคยเสียเลยเฉยๆ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เช็คกระแสจาก OCZ แล้วค่อนข้างจะเอกฉันท์หน่อยๆ
    เพราะส่วนมากที่เห็นๆกัน มักจะมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีนักกับศูนย์บริการนี้

คห.ส่วนตัว ....
    เลี่ยงได้เลี่ยง เลี่ยงไม่ได้ก็ต้องคิดดูกันอีกที(อาจคิดนานหน่อย)

OverclockZone Member champ_lfc's Avatar

ผมก็คนเคยเจอมากับตัวนะครับ

มีความประทับใจมาก แต่ออกไปแนวแย่มาก

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ไม่เคยได้เคลมอะไรสักอย่างเลยไม่รู้จะตอบยังไง
    แต่ถ้าจะซื้ออะไรสักอย่างคงเลือกประกันอื่นที่ไม่ใช่ D-Com ล่ะครับ

OverclockZone Member U~too's Avatar
    บางกะปิ มีนบุรี รามอินทรา

ส่วนตัว ล่าสุดที่ไปเคลม ก็ โอเคครับ ไม่เลวร้ายมากมาย แต่ก็ไม่ดีเหมือนเมื่อก่อน ล่าสุดไป1ปีก่อนอ่านะ

เรื่องก็ง่ายๆ ซื้อ DVD-RW มาตัว กว่าจะได้ใช้จริงๆจังๆ ก็ เกือบๆ 2เดือน เพราะใช้ไม่ถึง2-3วัน เสียต้องเคลม เคลมมาแล้วก็เสียอีก 2-3รอบ

แต่ผมไม่คุยกะศูนย์ที่ 1000tip นะ ผมโทรหาช่างที่ ศูนย์ใหญ่เลย ก็โอเค รอบล่าสุด เปลี่ยนตัวใหม่รุ่นใหม่ให้เลย

แต่เด๋วนี้ จากกระแส แล้วแย่อย่างแรงครับ

silvermoon's Avatar
    เมืองกรุง<=>นครปฐม

ขี่เกียจพิมพ์...

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

Quote Originally Posted by silvermoon View Post

ขี่เกียจพิมพ์...

ก็ไม่ต้องพิมพ์สิคับ ง่ายดี

silvermoon's Avatar
    เมืองกรุง<=>นครปฐม

Quote Originally Posted by Dracula View Post
    ก็ไม่ต้องพิมพ์สิคับ ง่ายดี
    แค่นี้คือขี้เกียจแล้วครับ
    ถ้าขยันแล้วให้พูดเรื่อง D-....... เนี่ยมันยาวมากกกครับ

เอาเป็นว่าเบื่อมัน...

OverclockZone Member burmkung's Avatar

เป็นอดีตเทพที่เมื่อก่อนขายราคาจะแพงกว่าหรือเท่ากับชาวบ้าน ใครซื้อของจากดีคอม มักขายต่อได้ราคาเสมอ เนื่องจากเชื่อมั่นในบริการ
    แต่ปัจจุบันสำหรับผมแล้ว D-com จะเป็นช๊อยสุดท้ายที่ผมเลือก หรือเลือกที่จะเปลี่ยนไปใช้ยี้ห้ออื่นที่ไม่มีประกันของดีคอมครับ

OverclockZone Member rockss's Avatar

รู้สึกว่าบอร์ดนี้มีแต่คนเกลียดดีคอม ไม่ดีก็อย่าไปใช้ครับ ผมว่ามันมีเยอะแล้วนะกระทู้ที่ด่าดีคอม

ตั้งกระทู้เหมือนอยากให้กระทู้มันหลายหน้าใช่ปะ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

เคยซื้อของประกัน D-com ครับ แต่ไม่เคยเคลม เลยไม่รู้ว่าบริการหลังการขายเป็นอย่างไร อันนี้ไม่ขอพูดครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดซื้อของแต่ประกันของ Com7 ครับ เคลมทางไปรษณีย์ ยังไม่พบปัญหาครับ ยังเคลมได้อยู่ครับ เมื่อยังไม่พบปัญหา ผมก็จะเจาะจงของ Com7

นโยบายดี การบริการหลังการขายก็ดีครับ มันอยู่ที่นโยบายบริษัท ซึ่งผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่านโยบายบริษั่ทของแต่ละที่เป็นอย่างไร

ปล. ไม่ได้พูดเพื่อเชียร์ แต่เล่าจากประสบการณ์ครับ ใช้วิจารณญาณในการเสพสื่อด้วย

OverclockZone Member lahunza's Avatar

ชอบคับ 0 ใหญ่อยู่ไกล้บ้านดี5นาทีก็ถึงแล้ว อิอิ

OverclockZone Member pong747's Avatar

HDD ผม 250 G ส่งเครมไป 2 ครั้ง ก็ได้ตัวใหม่ทั้ง 2 ครั้งเลย รอประมาณอาทิตย์กว่าๆครับ
    ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าดีหรือไม่ดี

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

บอกตรงๆ เลยครับ ว่า ดีคอม ไม่เห็นว่า จะ ดี หรือ จะ เลว กว่า เจ้าอื่นตรงไหนเลยครับ

ผมเคลมทุกเจ้า มีจุดประทับใจ และ จุดขัดใจ ทุกเจ้า

สำหรับเรื่อง นโยบายแปลกๆ ที่ออกมานั้น อันนี้ก็ยอมรับว่า เป็นนโยบายที่ผิดพลาด และเกินไปจริงๆ
    ซึ่งผมคิดว่าเป็นอีกประเด็นหนึ่ง

ลองคิดอีกแง่ดี หาได้น้อยมากนะครับ บริษัท ที่จะปรับนโยบายตามความรู้สึกของลูกค้า ได้ทันท่วงทีขนาดนี้

ไม่ได้รักใครชอบใครเป็นพิเศษ

ถ้าช่วงนี้มีของมือสอง ที่ต้องการมาขาย มีประกันดีคอม ผมก็คงซื้อเหมือนกัน

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ไม่เคยเจอกับตัวเอง แต่ที่อ่านๆจากท่านอื่น เลี่ยงได้ก็เลี่ยงคับ สำหรับผม

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks