Announcement

Collapse
No announcement yet.

jedi เคลมcpuไม่มีกำหนด อยากถามความเห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• jedi เคลมcpuไม่มีกำหนด อยากถามความเห็นครับ

เรื่องของเรื่องคือว่า
    คอมผมอยู่มาวันหนึ่งมันก็ค้างไปซะดื้อๆ ผมก็นึกว่าค้างปรกติ แต่พอลองเปิดเครื่องใหม่ มันเปิดไม่ติดผมก็เลยเปิดเคสดูว่ามีอะไรไหม้รึเปล่า ก็ไม่มี สรุปก็เลยเอาคอมมาส่งเคลมที่ร้านเจได

พอไปถึงร้าน ก็เห็นช่างเค้าถอดแรมเทส ถอดpsuเทส ผมดูได้ซักพักก็เดินออกมากินข้าว แล้วช่างก็โทรมาบอกว่าเทสเสร็จแล้ว สรุปว่าเมนบอร์ดเสีย เค้าจะส่งเคลมที่ศูนย์ให้(เคลมของcom7)เค้าบอกรอประมาน1อาทิตย์แล้วผมก็ทิ้งทั้งเคสไว้ที่นั่น

พอ1อาทิตย์ผ่านไปช่างก็ยังไม่โทรหา ผมก็เลยโทรไปช่างเค้าก็ว่าเมนบอร์ดได้แล้ว แต่cpuเสีย มันเปิดติดบ้างไม่ติดบ้างเค้าก็ส่งเคลมให้อีกที พอซักวันสองวันเค้าก็โทรมาว่า cpuของผมนะที่ศูนย์มันหมดถ้ารอก็ต้องรอนาน ผมก็ถามว่านานแค่ไหนพี่หญิงบอกว่าไม่มีกำหนด คนที่ตามเรื่องให้ผมก็คือพี่หญิงนะครับ ผมก็เลยถามประมานว่า แล้วพี่ว่าจะประมานกี่วันอ่ะ เค้าก็บอกเดือน-2เดือนหรือมากกว่านั้น แล้วพี่เค้าบอกว่าทางศูนย์เค้าเสนอทางเลือกมาให้ผมว่าจะเพิ่มเงินอัพเกรดมั้ย cpu ผมคือ AMD AthlonX2 4000+ อัพเป็น AMD AthlonX2 4600+ ใช้ประกันต่อจากของเก่า โดยเพิ่มเงิน700บาท

จนบัดนี้ก็ผ่านมา1เดือนแล้ว คือผมอยากถามความเห็นของพี่ๆ ที่เข้ามาอ่านอ่ะคับว่าผมควรทำไงต่อไปดี จะรอดีมั้ยหรือว่าเพิ่มๆไปเถอะ ผมลองปรึกษาพี่ที่ผมรู้จัก พี่เค้าว่ามันไม่คุ้มอ่ะคับ พี่ๆในบอร์ดมีความเห็นยังไง ช่วยชี้แนะผมทีครับ

เพิ่มแล้วมันไม่คุ้มหรอกคับ แต่ถ้าไม่เพิ่มมันจะไม่ได้อะไรกลับมาเลย

Comment

4000+ ไม่มีในตลาดแล้วครับตอนนี้ต้องจำใจแล้วละครับ แต่ผมว่าเพิ่มก็คุ้มดีนะ

Comment

AMD กำลังหาเงินใช้หนี้ ฮ่า ๆๆ (บังคับให้อัพเกรด ไม่อัพไม่คืนCPU อิอิ)

Comment

ผมเคยเคลมของ Ingram 4000+ ได้ 4200+ มา ไม่เสียตังแหละ ^^

Comment

4000+ไม่มีในตลาดแล้วครับ ต้องเพิ่มเงินเปลี่ยนรุ่นแล้วละครับ(ถึงจะไม่ค่อยคุ้มก็เถอะ)

Comment

ถึงไม่คุ้มก็ คงต้องเพิ่มเงินแหละครับ

ได้ของ ยังดีกว่า รอไม่มีกำหนดอ่ะครับ เพราะ ของมันไม่มีในตลาดแล้ว

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ สงสัยคงต้องเพิ่มจริงๆอ่ะแหละ T_T

ขอบคุณพี่ๆมากนะคับ...

Comment

เพิ่มเลยคับไปต้องรอด้วย

Comment

ในเมื่อหาของให้ไม่ได้ก็ต้องยอมอัพเกรดให้ลูกค้านะเพราะดองมานานแล้ว

Comment

เพิ่มเงินเหอะครับ เอาชัวร์ดีกว่า รอนานน่าเบื่อเหมือนกันนะ

Comment

Working...
                      X