Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวด่วน : GeForce 8 + 9 เน่ายกแผง!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวด่วน : GeForce 8 + 9 เน่ายกแผง!

NVIDIA G92 and G94 GPUs failing too?
    by Donald Melanson, posted Aug 12th 2008 at 1:33PM

As if the whole defective NVIDIA GPU situation couldn't get any more confusing, The Inquirer is now reporting that the previous batch of bad GPUs may be far from the end of NVIDIA's problems. Apparently, four unspecified board partners are now saying that they're seeing G92 and G94 chips going bad at "high rates" as well, and in both desktop and laptop cards no less. That includes 8800GT, 8800GTS, 8800GS graphics cards, "several mobile flavors" of the 8800, "most" of the 9800 suffixes, and a few 9600 variants, all of which are based on the G92. As for the G94, it seems the only card affected is the 9600GT. Of course, none of this is nearly as set in stone as the previous lot of problems, but we have a sneaking suspicion this won't be last we hear about it.

http://www.engadget.com/2008/08/12/n...us-failing-too

แต่เท่าที่อ่าน comment ดูแล้วมันจะอ้างอิงจากเว็บ http://www.theinquirer.net/ ทั้งหมดเลยไอ้ข่าวพวกนี้ โดยส่วนตัวผมคิดว่าปัญหามันเป็นแค่ 2 เจ้าเท่านั้น แต่ไอ้เว็บนี้มันใส่ไฟเยอะ เห็นว่ามันไม่ถูกกับ nVIDIA ด้วย เพราะพี่แกเลยบอกทั้งตระกูลเลย ของก็ออกมาปีกว่าแล้ว ไม่เห็นจะมีใครเป็นอะไร(หมายถึง desktop นะ) ข่าวโครตจะมั่ว

ปล. อย่าลืมอ่าน comment นะครับ!

เริ่มชิน จนหมดความรู้สึกใดๆ ^^

Comment

มันไม่ได้เป็นแค่สองเจ้าตามที่คุณเข้าใจหรอกครับ ก็มันไม่ได้มีแค่สองเจ้าที่ใช้ชิพรุ่นนี้นี่นา อย่าเข้าใจอะไรผิดไป
      แค่สองเจ้านี้เค้าออกมารับผิดชอบก่อนเจ้าอื่นก็แค่นั้นเอง เลยอาจทำให้ดูว่าเป็นยี่ห้อที่มีปัญหา (ก็ซวยไป)
      ไม่ต้องห่วง คนอย่างคุณยังมีอีกเยอะที่เข้าใจไปอย่างนั้น ส่วนที่ว่าทั้งตระกูลนั้นเป็นการคาดการเท่านั้น อาจจะไม่จริงหรือจริง
      ที่เค้าคิดอย่างนั้นเพราะว่ามันเพราะใช้เทคโนโลยีการผลิตเดียวกัน ประมาณว่า ปลาเน่าตัวเดียว ตัวอื่นเหม็นไปด้วยทั้งบ่อ

Comment

เริ่มเฉยๆ ละ เพราะ ผมเชื่อว่า ความร้อนของgpu ไม่เข้าใครออกใคร

Comment

เซ็ง แล้ว เซ็ง อีก

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
            มันไม่ได้เป็นแค่สองเจ้าตามที่คุณเข้าใจหรอกครับ ก็มันไม่ได้มีแค่สองเจ้าที่ใช้ชิพรุ่นนี้นี่นา อย่าเข้าใจอะไรผิดไป
            แค่สองเจ้านี้เค้าออกมารับผิดชอบก่อนเจ้าอื่นก็แค่นั้นเอง เลยอาจทำให้ดูว่าเป็นยี่ห้อที่มีปัญหา (ก็ซวยไป)
            ไม่ต้องห่วง คนอย่างคุณยังมีอีกเยอะที่เข้าใจไปอย่างนั้น ส่วนที่ว่าทั้งตระกูลนั้นเป็นการคาดการเท่านั้น อาจจะไม่จริงหรือจริง
            ที่เค้าคิดอย่างนั้นเพราะว่ามันเพราะใช้เทคโนโลยีการผลิตเดียวกัน ประมาณว่า ปลาเน่าตัวเดียว ตัวอื่นเหม็นไปด้วยทั้งบ่อ
            แต่ผมว่ามันเป็นแค่ 2 เจ้านะ เพราะคุณคิดดูซิ เจ้าอื่นก็ใหญ่ๆ ทั้งนั้น Acer,ASUS,Lenovo,Benq ถ้ามีปัญหาเค้าก็ออกมาพร้อมกันแล้ว มันจะได้จบๆ ที่เค้าไม่ออกเพราะมันไม่มีปัญหามากกว่ามั้ง แถมไอ้แหล่งข่าวก็มาจากสำนักเดียวกัน แบบนี้เชื่อได้ไหมนี้?

Comment

เกมส์จะพลิกใหมครับ ^^

Comment

Originally posted by Soul_Master View Post
                แต่ผมว่ามันเป็นแค่ 2 เจ้านะ เพราะคุณคิดดูซิ เจ้าอื่นก็ใหญ่ๆ ทั้งนั้น Acer,ASUS,Lenovo,Benq ถ้ามีปัญหาเค้าก็ออกมาพร้อมกันแล้ว มันจะได้จบๆ ที่เค้าไม่ออกเพราะมันไม่มีปัญหามากกว่ามั้ง แถมไอ้แหล่งข่าวก็มาจากสำนักเดียวกัน แบบนี้เชื่อได้ไหมนี้?
                ของ BenQ ก็เคยมีคนออกมาบอกว่าเป็นแล้วนี่ครับ มีรูปด้วย
                เจ้าอื่นๆ ก็น่าจะมีอีกนะครับ แต่ไม่ได้ลงกระทู้ใดๆ (หรือไม่เจอ)

แต่ผมว่าข่าวมันก็คงมีทั้งจริงและไม่จริงน่ะครับ ผมฟังหูไว้หูนะ

แต่ทำไปทำมาตอนนี้ชักเบื่อแล้วครับ หลายๆ คนก็คงเหมือนกัน ชินชาไปแล้ว
                (เป็นแบบที่บริษัทอยากให้เป็นจะได้ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ เดี๋ยวข่าวก็เงียบเอง)

Comment

กำ

Comment

ASUS มีใครโดนแล้วบ้างหนิ ?

Comment

รวมตัวกันทุบเหมือนที่เขาทุบHonda CRV เอาไหมครับ เผื่อพวกเขาจะได้รู้สึกอะไรบ้าง

Comment

ใจเย็นๆครับ

Comment

ชั่งมันเถอะครับพี่น้อง เพราะ ยังไง ก้อยังไม่มี อาการที่ว่ามันจะเสียนิครับพี่น้อง

Comment

==

Comment

ยังไม่พังครับ ห้าๆๆๆ

Comment

Working...
                              X