Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ข้อแตกต่้างของ PCI-Ex 1.0 และ 2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ข้อแตกต่้างของ PCI-Ex 1.0 และ 2.0

สปีดมันต่างกันมากมั้ยครับ

พอดีมี 7600GS 256MB อยู่ตัวนึง ย้ายจากบอร์ด P5NSLI เก่า มาเป็น P5QL-E

แล้วไม่รู้ว่า P5NSLI เนี่ยเป็น Pci-Ex 1.0 รึเปล่า ถ้าใช่แล้วพอเป็น Pci-Ex 2.0

VGA ผมจะแรงขึ้นมั้ย?

(บอร์ดเก่าเล่น CoD4 ปรับ Low หมดกระตุกบ้าง ตอนนี้รู้สึกไม่กระตุก อยากรู้ว่าปรับ Medium ไหวมั้ยด้วยฮะ)

มี Benchmark เทียบการ์ดตัวเดียวกันแต่ต่างบอร์ดมาด้วยก็ดีฮะ อยากเห็นมากเลย >w<

ขอบคุณครับ

ตัวการ์ดท่านต้องรองรับ PCI-Ex 2.0 ด้วยครับ 7600GS มันยัง1.0อยู่ครับผม ตามทฤษฏีมันจะแรงขึ้น(bandwidthมากขึ้น)2เท่า แต่ใช้งานจริง ไม่น่าต่างกันขนาดนั้นครับ

Comment

ผมว่าจะเอา 9600 GT ดีกว่าครับ รองรับ PCI 2.0 ด้วย แหะ ๆ จขกท ใช้บอร์ดรุ่นเดียวกับผมเลยครับ แต่ จขกท. มี 7600 GS อยู่แล้วก็ใช้ได้ครับ VGA ใส่ไปก็เร็วเท่าเก่า เหมือนผมเปลี่ยน Mainboard จาก P5KR มาเป็น P5QL-E ใช้กับ 8500 GT ตัวเดิม VGA มันก็ไม่ได้เร็วขึ้นครับ
      Last edited by tanawat30; 13 Aug 2008, 11:08:23.

Comment

ช่าย แบนวิดธ์เพิ่มขึ้นแต่ใช้งานจริงก็ไม่ต่างมาก

Comment

แล้ว 8800gt มันรองรับหรือป่าวครับ pci-EX 2.0

Comment

8800 รองรับครับ

Comment

เห็นผลชัดพอควรเหมือนกันนะครับ คือบอร์ดเก่าอาผม เป็น PCI-E 1.0 ใส่ 2600XT มั้ง จำชื่อรุ่นไม่ได้

เค้าบอกว่าไม่ค่อยวิ่งเลย พอเปลี่ยนบอร์ดมา 2.0 เค้าบอกว่าทำงานแรงขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

Comment

Working...
              X