overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ขอถามเกี่ยวกับ CM Hyper212 หน่อยคับ

OverclockZone Member xfinalize's Avatar

Default ขอถามเกี่ยวกับ CM Hyper212 หน่อยคับ

พอดีสนใจตัว CM Hyper212 เหงราคามันแค่ 1300เอง เลยว่าจะลอง แต่มีข้อสงสัยคือว่า ผมใช้ AM2 X2 3600+ M/B M2N-MX จะติดตั้งต้องรื้อบอร์ดออกมาก่อนรึป่าวคับ และมันน่าใช้รึป่าวคับ
    จำเป็นไหมคับที่ว่าต้องติดพัดลม 2ตัวกับ ซิ้ง เพราะรู้สึกว่า หัวเสียบ ของ Cpu fan มีแค่อันเดียวเองนิคับ ขอบคุงคับ
    ******************** อีกอย่างคับ ผมใช้เคส CM5 เวลาติดตั้งแล้ว ปิดฝาจะได้รึป่าวคับ ******

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

ต้องรื้อบอร์ดนะคร้าบ ส่วนจะติดพัดลมกี่ตัวแล้วแต่ครับ ตัวเดียวก็เย็นแล้วครับ
    ส่วนจะติดฝาเคสไหม ผมไม่แน่ใจครับ แต่ I Cute ตัวเก่า มันไม่ติดนะครับ แค่เฉียดๆ

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

ถูกดีคุ้ม พัดลมก็แรง+เงียบดี เคสCM5 นี่ คูเลอร์มาสเตอรร์ เชนเทอเลียน5 ป่าว ถ้าตัวนี้ ไม่ติด เคสความกว้าง190+ไม่น่าติด

OverclockZone Member linglom's Avatar

ไม่ติดใช้อยู่ทั้ง C5 และ Hyper212
    พัดลมตัวเดียวก็แรงเป็ดแล้วครับไม่ต้องเพิ่มหรอก

OverclockZone Member xfinalize's Avatar

ขอบคุงคับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เย็นดีครับ ใช้อยู่

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ได้ดูข่าวใหม
    ระวังด้วย ละ (ใส่ไปนานๆ ถึงจะมีผล คือยางมันจะกัดบอร์ด)

http://forums.overclockzone.com/foru...D8%B9%E1%BC%B9

.

OverclockZone Member kgb99's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ได้ดูข่าวใหม
    ระวังด้วย ละ (ใส่ไปนานๆ ถึงจะมีผล คือยางมันจะกัดบอร์ด)

http://forums.overclockzone.com/foru...D8%B9%E1%BC%B9

.
    ครับผม เดี๋ยวลองไปเช็คดูบ้างดีกว่า แต่ของผมขันไม่แน่นมากนะ เอาแค่พออยู่เพราะวางแนวตั้ง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

OverclockZone Member theboms's Avatar

ผมขอถามด้วยครับ ผมก็อยากได้ 212
    เคสผมวัดความกว้างนอกเคสได้ 19 เซนพอดี แต่ 212 มันสูง 16 เซน
    ถ้าบวกลบคูณหารกันแล้ว จะใส่แล้วปิดฝาได้มั้ยครับ

เหอๆๆๆ น่ากลัวจิงๆๆแฮะ แบบนี้ทำไงดีนี้ ไม่เคยติดตั้งซ่ะด้วย

OverclockZone Member barw's Avatar
    กทม//สวนถัดจากเณร//ปัตตานี

อิอิ มันไม่ได้เป็นกันทุกคนไม่ใช่หลอ มันอยู่ที่คุณภาพของบอร์ดด้วย และก็การขันก็คงจะขันแน่นจิงๆจึงเป็นแบบนั้น ไม่อย่างนั้นท่านอื่นที่ใช้คงออกมาบ่นกันทั่วหน้าละ
    ปล. ตัวนี้เย็นในระดับดีถึงไม่ดีสุดก็ตาม เงียบจริง ยอมรับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by theboms View Post
    ผมขอถามด้วยครับ ผมก็อยากได้ 212
    เคสผมวัดความกว้างนอกเคสได้ 19 เซนพอดี แต่ 212 มันสูง 16 เซน
    ถ้าบวกลบคูณหารกันแล้ว จะใส่แล้วปิดฝาได้มั้ยครับ
    หน้ากว้าง19 cm ใส่ไม่ได้ครับ ต้องมากกว่า20 ขึ้นไปครับลองมาแล้ว

OverclockZone Member samuri06's Avatar

ของผมก้ใช้ Hyper 212 เหมือนกันครับ เคส Elite 331 ของ Cooler master
    ใส่ได้พอดีเป๊ะเลยครับท่าน แต่ของผมติดอะคลีลิคใสด้วยน่ะครับ
    ชนนิสนึง แต่ปิดฝาเคสได้ครับ เย็นดีครับพัดลมแค่ตัวเดียว สวยด้วย ถูกด้วย
    ติดตั้งต้องรื้อบอร์ดด้วยครับ แค่ถอดสายHD CD การ์ดจอ ง่ายๆ สายเส้นเล็กๆพวกสายpower สายที่มากะเคสอ่ะ ผมมะได้ถอดออก เพราะใส่มะค่อยเปน+ลืม อิอิ

แล้วมีวิธีป้องกันรึป่าวคับ ถ้าขันแน่นๆอ่ะ เช่น เอายางมารองระหว่างน๊อคกะตัวบอร์ดอ่ะคับ

ผมว่าจะเจียออกแล้วใช้ แหวนรองน๊อต ที่สีแดงทีรองตอนเราขันเมนบอด มาใส่แทนยางหลายๆชันหน่อย

OverclockZone Member linglom's Avatar

Quote Originally Posted by xfinalize View Post
    แล้วมีวิธีป้องกันรึป่าวคับ ถ้าขันแน่นๆอ่ะ เช่น เอายางมารองระหว่างน๊อคกะตัวบอร์ดอ่ะคับ
    ไม่ต้องกลัวครับยางรองเค้ามีให้อยู่ในชุดแล้ว ขันแน่นพอตึงมือพอครับ มากไปก็ไม่ดี
    ถ้าเป็น 775 มันจะติดตั้งได้ 2 วิธีคือใส่ + รองหลังบอร์ดกับใส่แหวนพลาสติก 4 ตัวรองหลังบอร์ด
    ให้ใส่ + รองน่ะครับจะแน่นหนากว่า ยังไงถ้าจะติดก็อ่านคู่มือให้ละเอียดก่อนน่ะครับ

ปล.ซึ่งผมดูรูปแล้วผมก็ยังงงอยู่เพราะพลาสติกสีดำตัวบาง(ขีดเหลือง)เค้าให้ใส่ด้านหลังบอร์ด ส่วนยางรองตัวหน้า(ขีดชมพู)เค้าให้ใส่ข้างหน้าบอร์ด แต่ในรูปมันดูกลับกัน

ขอถามอีกอย่างนึงคับ แล้วเวลาจะติดตั้งกับบอร์ด AM2 อ่ะคับ ต้องทำยังไงอ่ะคับ ต้องถอดตัวรองของเดิมออกก่อนรึป่าว แล้วใส่ขายึด Am2 แทน แล้วขันน๊อ๖ใช่ป่ะ

Quote Originally Posted by xfinalize View Post
    ขอถามอีกอย่างนึงคับ แล้วเวลาจะติดตั้งกับบอร์ด AM2 อ่ะคับ ต้องทำยังไงอ่ะคับ ต้องถอดตัวรองของเดิมออกก่อนรึป่าว แล้วใส่ขายึด Am2 แทน แล้วขันน๊อ๖ใช่ป่ะ
    ถอดหมดครับ ตัวดันหลังที่เป็นพลาสติกก็ต้องเปลี่ยนเป็นเหล็ก

OverclockZone Member theboms's Avatar

เคสผม 19 เซนก็อดปิดฝา งั้นสินะครับ
    สงสัยจะต้องหาเคสใหม่

Quote Originally Posted by linglom View Post
    ถอดหมดครับ ตัวดันหลังที่เป็นพลาสติกก็ต้องเปลี่ยนเป็นเหล็ก
    ในชุดมันมีให้ใช่มั้ยครับ คือว่าผมยังไม่ได้ซื้อน่ะครับ คิดว่าเร็วๆนี้คงได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks