Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard เป็นAGP4x ถ้าซื้อ8xมาจะใช้กันได้ไหม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard เป็นAGP4x ถ้าซื้อ8xมาจะใช้กันได้ไหม๊ครับ

1.mainboard เป็นAGP4x ของ Gigabyte 8I845E ในคู่มือมันเขียนไว้ว่าใช้ได้ 4x only เลยสงสัย เพราะว่าไปถามคนขายเค้าบอกว่า8xก็ใช้ได้ งงครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ว่าจะซื้อ ATI
    x1650Pro 512MB DDR2 (AGP8x)
    2.Mainboard ผมใช้ Ram DDR512(333) ถ้าซื้อBus400มามันจะใช้ได้ หรือใช้ได้ดีไหม๊ครับ
    แล้วถ้าRamใน Mainboard เป็นDDR1 จะใช้การ์ดจอที่ว่าไว้ตามข้อ1ได้ไหม๊ครับ เพราะมันเป็นDDR2ครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้ได้ครับ แต่มันจะวิ่งแค่ 4x ครับ

Comment

1. ใช้ได้ครับ แต่วิ่งแค่ 4x

2.ดูที่ manual ของบอร์ดครับ แรม ddr1 กับ ddr2 ใส่ด้วยกันไม่ได้นะครับ ร่องบากของแรมไม่เหมือนกัน
      ******บอร์ดรองรับ แรม บัส 400 ก็ใช้ได้ครับ ดูจากคู่มือของบอร์ด

Comment

zeroII

ใช้ได้แต่จะวิ่งที่ 4x เท่านั้น ส่วนที่ถามว่าใช้ ddr1 บัส 400 ได้ไหมทั้งที่ support เต็มที่ 333 ตอบเลยว่าได้ครับ เพราะมันจะมองเห็นเป็น 333 ถึงแม้ว่าจะใส่ บัส 400 ส่วนการ์ดจอที่ เป็น ddr2 นั้นหนะมันเป็นส่วน memory ของการ์ดจอนะครับไม่ได้เกี่ยวกับ memory ขอเครื่องนะครับหรือง่ายว่ามันเป็น ram ของการ์ดจอไม่ใช่ ram ของเครื่องนั่นหละ จบข่าว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X