overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: ทำไม่ User บางคนไม่ไว้ใจการ์ดจอจาก PowerColer และ Inno3D

Voters
49. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • ตัวการ์ดรุ่นที่ออกแบบเองไม่ดี

4 8.16%
  • Driver ของที่แถมมาไม่ดี

4 8.16%
  • ชุดระบายความรุ่นที่ออกแบบเองไม่ดี

0 0%
  • บริการหลังการขายไม่ดี

1 2.04%
  • Brand ไม่น่าเชื่อถือ

6 12.24%
  • ได้ยินคนบอกต่อๆกันมาว่าไม่ดี

8 16.33%
  • Package ไม่ดี

0 0%
  • ไม่ชอบผู้กระจายสินค้า

1 2.04%
  • เหตุผลอื่นๆ

5 10.20%
  • ฉันเป็นคนที่ชอบการ์ด 1 ใน 2 ยี่ห้อนี้

20 40.82%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ทำไม่ User บางคนไม่ไว้ใจการ์ดจอจาก PowerColer และ Inno3D

OverclockZone Member IonRa's Avatar
    http://ionra.blogspot.com/

Default ทำไม่ User บางคนไม่ไว้ใจการ์ดจอจาก PowerColer และ Inno3D

หลังจากที่ผมได้เข้าไปดูตามเว็บต่างๆในเมืองไทยเรา
    ก็ได้พบว่า บางคนไม่กล้าที่จะซื้อการ์ดจอ ของ PowerColor ซึ่งเป็นการ์ดจอของทางฝั่ง ATi
    ในขณะเดียวกันทางฝั่ง Nvidia นั้น บางคนก็ไม่กล้าจะซื้อการ์ดจอของ Inno3D

( เพิ่มเติม : ในขณะเดียวกันทางอเมริกา และอังกฤษก็บอกว่าจะซื้อการ์ด ATi ต้อง Sapphire เท่านั้น ส่วนสิงคโปร์ ก็บอกว่าจะ ATi หรือ Nvidia อั้วก็จะเอา Asus อย่างเดียว)

ทั้งทีฺ่ การ์ดจอระดับสูงสมัยนี้ส่วนใหญ่ก็ออกมาจากโรงงานของ ATi และ Nvidia เหมือนกันครับ
    อาจจะมีผลิตบอร์ดเองบางก็ไม่มากนัก
    หรือว่าเพราะ Powcolor กับ Inno3D บริการหลังการขายไม่ไดีหรือเปล่า
    หรือว่าเพราะบอร์ดที่ออกแบบเองของ 2 ค่ายนี้มีปัญหาบ่อยครับ
    หรือว่าผู้ใช้บางท่านคิดไปเอง
    สงสัยจริงๆครับช่วยตอบที่ครับ
    Last edited by IonRa; 13 Aug 2008 at 16:17:28.

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

PowerColor การ์ดจอ ATi ใช้รูปผู้ชาย ทำกล่อง ไม่ชอบ เอามากๆ

ต้อง Sapphire สิ สวยด้วย555

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

โดยส่วนตัวแล้ว จะเชื่อใจใน Power และ Sapphire มาเป็นอันดับแรกๆครับ ซื้อมากี่ตัวไม่เคยเสียคามือซักที ไปเสียเพราะชาวบ้านทุกที หรือไม่ก็ซื้อมือสองมา แล้วภาพแตกอะไรพวกนั้น
    ส่วน INNO Palit Spark----ยาวไปเลย ต้องให้ 2 ยี่ห้อแรกหายไปจากตลาดก่อน ผมถึงจะซื้อ แต่เขาก็มีดีที่ราคาถูกกว่าชาวบ้านเขาครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เลือกที่ถูก แล้วก็ลากได้ไกลครับ

บางตัวเมมคอร์น้อยแต่ลากแล้วแรงกว่าตัวแพงกว่าครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ที่ไม่ค่อยอยากซื้อ แต่ก๋ซื้อ เพราะ มันประกันcom7 ทั้ง2ยี่ห้อเลยไงครับ แต่สำหรับตัวกาณืดถือว่าดีเท่าๆกับยี่ห้ออื่นๆนั่นแหละครับ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

อ้าวส่วนใหญ่เค้าไม่ชอบกันหรอครับ ไม่รู้มาก่อนนะนี่ ^ ^

OverclockZone Member Hector's Avatar

INNO Palit Spark คงเป็นเพราะยี่ห้อไม่คุ้นหูคุ้นตา รูปทรงดูแล้วไม่มีมนต์ขลังเหมือนยี่ห้อดังๆ

OverclockZone Member linglom's Avatar

PowerColer นี่ไม่รู้นะไม่เคยเล่นแต่ Inno3D ฮึย์อย่าให้เล่าอดีต

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

พลังสี รูปแบบกล่อง กับของแถมที่มีมาให้เป็นเหมือนของเกรดไม่ดีน่ะครับ
    ตัวการ์ดปกติดีเหมือนยี่ห้อื่นๆล่ะ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

ของ ATI ผมว่า Power คนใช้เยอะออกนะครับ Sapphire ก็เยอะ

OverclockZone Member arito's Avatar

ค่านิยม ชื่อบอกปากต่อปาก

OverclockZone Member IonRa's Avatar
    http://ionra.blogspot.com/

Quote Originally Posted by Relaxza View Post
    อ้าวส่วนใหญ่เค้าไม่ชอบกันหรอครับ ไม่รู้มาก่อนนะนี่ ^ ^

ไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับแต่มีผู้ใช้งานบางส่วนไม่ชอบ 2 ยี่ห้อนี้ครับ ผมเลยสงสัยครับ

ทำไมผมจึงสงสัย 2 ยี่ห้อนี้เพราะ 2 ยี่ห้อนี้อยู่มานานในประเทศไทย(ต่างจาก Forsa, Giant และอื่นๆ ที่เพิ่งจะเขามาในประเทศไทยเราไม่นาน)แต่กลับมีคนไม่เชื่อใจ PowerColor และ Inno ผมจึงสงสัยว่าเป็นเพราะอะไรครับ

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

powercolor คนใช้มากมายนะ คุณภาพเค้าดี
    แต่ inno คุณภาพแต่ก่อนไม่ค่อยดี ซิงค์แย่ แต่ตอนนี้ปรับปรุงแล้ว ---แต่คนก็ยังไม่รับเท่าไหร่ เพราะฝั่งเขียวตัวเลือกเยอะ
    อีกอย่างสมัยก่อน com7 ให้มันประกัน แค่ 2 ปี กันเอง คนเลยสนใจน้อยในสมัยก่อนนะ
    Last edited by star2exodus; 13 Aug 2008 at 16:58:16.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ผมละโคตรชอบเลย 2ยี่ห้อนี้ เน้นว่าต้อง reference เท่านั้น

inno pcbดำ หรือ poc รุ่นซิงค์เห่ยๆ ตัดทิ้ง ไม่นับ

ประกัน com7 แถวบ้านผม อย่างเทพ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

power color ส่วนตัวไม่เคยใช้นะครับ แต่เห็นว่าของมีน้อยในตลาด อาจจะทำให้คนเล่นน้อย ไม่เกี่ยวกับไม่ไว้ใจ
    แต่สำหรับ Innovison หรือ Inno3D เนี่ย การ์ดมันไม่ค่อยจะสมบุกสมบันเท่าไหร่ พังง่ายกว่าการ์ดยี่ห้ออื่น เรียกว่า
    ค่อนข้างห่วยเลย ตอนนี้เปลี่ยนภาพลักษณ์แล้ว ดูดีมีสกุลมากขึ้นแต่ผมก็ยังไม่ค่อยไว้ใจอยู่ แต่การ์ดไม่ว่าจะค่ายเขียว
    ค่ายแดงพักหลังๆมาผมก็ใช้แต่Spark เพราะมันดูเหมาะสมกับเงินที่จ่ายมากที่สุดแล้วสำหรับผม

OverclockZone Member irobot13's Avatar

เคยมีอดีตที่ไม่ดีกับ Inno

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ส่วนตัวตอนนี้อะไรก็ได้ทั้งนั้น แต่ต้องเป็น Ref ONLY

OverclockZone Member jeerapan's Avatar
    ประโคนชัย-บุรีรัมย์

inno3d เคยใช้มาตั้งแต่ tnt2 m64 ตอนนี้ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย และอีกตัว inno3d fx5500 ใช้มา 3ปีกว่าๆ ยังไม่เคยงอแงเลย แล้วแต่น๊ะ ผมใช้เองไม่เคยมีปัญหา...........

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ถ้าเป็น Ref. ผมเลือกที่ถูกสุดครับ แต่ที่มันไม่ดีก็คือรุ่นที่มันออกแบบเอง แต่ก็เพราะขายราคาถูก ดังนั้นวัสดุที่ใช้ก็ต้องลดเกรดลงไปเป็นธรรมดา ผมว่านะ

OverclockZone Member interpower's Avatar

Inno3D ห่วยครับ พลังสีแจ่มดีนะไมคนไม่ชอบกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks