Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม่ User บางคนไม่ไว้ใจการ์ดจอจาก PowerColer และ Inno3D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม่ User บางคนไม่ไว้ใจการ์ดจอจาก PowerColer และ Inno3D

หลังจากที่ผมได้เข้าไปดูตามเว็บต่างๆในเมืองไทยเรา
    ก็ได้พบว่า บางคนไม่กล้าที่จะซื้อการ์ดจอ ของ PowerColor ซึ่งเป็นการ์ดจอของทางฝั่ง ATi
    ในขณะเดียวกันทางฝั่ง Nvidia นั้น บางคนก็ไม่กล้าจะซื้อการ์ดจอของ Inno3D

( เพิ่มเติม : ในขณะเดียวกันทางอเมริกา และอังกฤษก็บอกว่าจะซื้อการ์ด ATi ต้อง Sapphire เท่านั้น ส่วนสิงคโปร์ ก็บอกว่าจะ ATi หรือ Nvidia อั้วก็จะเอา Asus อย่างเดียว)

ทั้งทีฺ่ การ์ดจอระดับสูงสมัยนี้ส่วนใหญ่ก็ออกมาจากโรงงานของ ATi และ Nvidia เหมือนกันครับ
    อาจจะมีผลิตบอร์ดเองบางก็ไม่มากนัก
    หรือว่าเพราะ Powcolor กับ Inno3D บริการหลังการขายไม่ไดีหรือเปล่า
    หรือว่าเพราะบอร์ดที่ออกแบบเองของ 2 ค่ายนี้มีปัญหาบ่อยครับ
    หรือว่าผู้ใช้บางท่านคิดไปเอง
    สงสัยจริงๆครับช่วยตอบที่ครับ
    49
    ตัวการ์ดรุ่นที่ออกแบบเองไม่ดี
    8.16%
    4
    Driver ของที่แถมมาไม่ดี
    8.16%
    4
    ชุดระบายความรุ่นที่ออกแบบเองไม่ดี
    0.00%
    0
    บริการหลังการขายไม่ดี
    2.04%
    1
    Brand ไม่น่าเชื่อถือ
    12.24%
    6
    ได้ยินคนบอกต่อๆกันมาว่าไม่ดี
    16.33%
    8
    Package ไม่ดี
    0.00%
    0
    ไม่ชอบผู้กระจายสินค้า
    2.04%
    1
    เหตุผลอื่นๆ
    10.20%
    5
    ฉันเป็นคนที่ชอบการ์ด 1 ใน 2 ยี่ห้อนี้
    40.82%
    20
    Last edited by IonRa; 13 Aug 2008, 16:17:28.

PowerColor การ์ดจอ ATi ใช้รูปผู้ชาย ทำกล่อง ไม่ชอบ เอามากๆ

ต้อง Sapphire สิ สวยด้วย555

Comment

โดยส่วนตัวแล้ว จะเชื่อใจใน Power และ Sapphire มาเป็นอันดับแรกๆครับ ซื้อมากี่ตัวไม่เคยเสียคามือซักที ไปเสียเพราะชาวบ้านทุกที หรือไม่ก็ซื้อมือสองมา แล้วภาพแตกอะไรพวกนั้น
      ส่วน INNO Palit Spark----ยาวไปเลย ต้องให้ 2 ยี่ห้อแรกหายไปจากตลาดก่อน ผมถึงจะซื้อ แต่เขาก็มีดีที่ราคาถูกกว่าชาวบ้านเขาครับ

Comment

เลือกที่ถูก แล้วก็ลากได้ไกลครับ

บางตัวเมมคอร์น้อยแต่ลากแล้วแรงกว่าตัวแพงกว่าครับ

Comment

ที่ไม่ค่อยอยากซื้อ แต่ก๋ซื้อ เพราะ มันประกันcom7 ทั้ง2ยี่ห้อเลยไงครับ แต่สำหรับตัวกาณืดถือว่าดีเท่าๆกับยี่ห้ออื่นๆนั่นแหละครับ

Comment

อ้าวส่วนใหญ่เค้าไม่ชอบกันหรอครับ ไม่รู้มาก่อนนะนี่ ^ ^

Comment

INNO Palit Spark คงเป็นเพราะยี่ห้อไม่คุ้นหูคุ้นตา รูปทรงดูแล้วไม่มีมนต์ขลังเหมือนยี่ห้อดังๆ

Comment

PowerColer นี่ไม่รู้นะไม่เคยเล่นแต่ Inno3D ฮึย์อย่าให้เล่าอดีต

Comment

พลังสี รูปแบบกล่อง กับของแถมที่มีมาให้เป็นเหมือนของเกรดไม่ดีน่ะครับ
                  ตัวการ์ดปกติดีเหมือนยี่ห้อื่นๆล่ะ

Comment

ของ ATI ผมว่า Power คนใช้เยอะออกนะครับ Sapphire ก็เยอะ

Comment

ค่านิยม ชื่อบอกปากต่อปาก

Comment

Originally posted by Relaxza View Post
                        อ้าวส่วนใหญ่เค้าไม่ชอบกันหรอครับ ไม่รู้มาก่อนนะนี่ ^ ^

ไม่ถึงขนาดนั้นหลอกครับแต่มีผู้ใช้งานบางส่วนไม่ชอบ 2 ยี่ห้อนี้ครับ ผมเลยสงสัยครับ

ทำไมผมจึงสงสัย 2 ยี่ห้อนี้เพราะ 2 ยี่ห้อนี้อยู่มานานในประเทศไทย(ต่างจาก Forsa, Giant และอื่นๆ ที่เพิ่งจะเขามาในประเทศไทยเราไม่นาน)แต่กลับมีคนไม่เชื่อใจ PowerColor และ Inno ผมจึงสงสัยว่าเป็นเพราะอะไรครับ

Comment

powercolor คนใช้มากมายนะ คุณภาพเค้าดี
                          แต่ inno คุณภาพแต่ก่อนไม่ค่อยดี ซิงค์แย่ แต่ตอนนี้ปรับปรุงแล้ว ---แต่คนก็ยังไม่รับเท่าไหร่ เพราะฝั่งเขียวตัวเลือกเยอะ
                          อีกอย่างสมัยก่อน com7 ให้มันประกัน แค่ 2 ปี กันเอง คนเลยสนใจน้อยในสมัยก่อนนะ
                          Last edited by star2exodus; 13 Aug 2008, 16:58:16.

Comment

ผมละโคตรชอบเลย 2ยี่ห้อนี้ เน้นว่าต้อง reference เท่านั้น

inno pcbดำ หรือ poc รุ่นซิงค์เห่ยๆ ตัดทิ้ง ไม่นับ

ประกัน com7 แถวบ้านผม อย่างเทพ

Comment

power color ส่วนตัวไม่เคยใช้นะครับ แต่เห็นว่าของมีน้อยในตลาด อาจจะทำให้คนเล่นน้อย ไม่เกี่ยวกับไม่ไว้ใจ
                              แต่สำหรับ Innovison หรือ Inno3D เนี่ย การ์ดมันไม่ค่อยจะสมบุกสมบันเท่าไหร่ พังง่ายกว่าการ์ดยี่ห้ออื่น เรียกว่า
                              ค่อนข้างห่วยเลย ตอนนี้เปลี่ยนภาพลักษณ์แล้ว ดูดีมีสกุลมากขึ้นแต่ผมก็ยังไม่ค่อยไว้ใจอยู่ แต่การ์ดไม่ว่าจะค่ายเขียว
                              ค่ายแดงพักหลังๆมาผมก็ใช้แต่Spark เพราะมันดูเหมาะสมกับเงินที่จ่ายมากที่สุดแล้วสำหรับผม

Comment

Working...
                              X