Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออีกที กับ Ax78

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออีกที กับ Ax78

ใครใช้อยู่บ้างครับ มีสูตร ปรับ ตัวใหนบ้าง ผมตันอยู่ กับ 4800+ ขึ้นมา จึ๋งเดียวเอง หรือว่า มันจะสุดแค่นั้น ครับ ขอภาพ ปลากรอบด้วย จะดีมากเลย ดันได้ แค่ 2.8 เอง อ่า น้อยจังงงง ใครมีสูตรไร บอกกันหน่อยนะครับ

สูตรไม่มีครับ แต่เอา Z มาดู หรือ เอา ค่าที่ปรับแล้ว มาเล่าสู่กันฟังได้ครับ อิอิ

Comment

Comment

อ่า ตอนนี้ ที่ทำได้คือ 290x10.5 ครับ ไฟ คอร์ 1.5 ไฟแรม 2.2 แร้ว ถ้าไม่ปรับ ไฟแรมเข้าขนาดนี้ มันจะไม่ไปเลยทีเดียว ดันอะไรได้อีกมั่งอ่ะคับ ไม่รู้ว่าใน ตัวไบออส มีอะไรที่ต้องไปปิดไปตั้งก่อนหรือป่าวว

Comment

ใช้แรมอะไร บัสเท่าไร ทดหรือเปล่า

จริงๆ ดู Z ก็พอเดได้ครับ มีใหมครับ CPUZ ทุกหน้าเลย

Comment

อ่า ได้ มาตามนี้ ขอรับ ช่วยดูให้หน่อยครับ แรม geil 512*2 อ่ะคับ

http://images.temppic.com/13-08-2008...0.69426500.bmp

http://images.temppic.com/13-08-2008...0.07658600.bmp

Comment

แรม เทพครับ วิ่ง 1 T อิอิ

ลองใช้ TIMMING 2T ครับ มันจะไปต่อได้อีกและ แรม 1T จะใช้ไฟมากครับ ที่ความเร็วสูงๆ

CPU ลองลดไฟลงนิด ไม่รู้บูทได้เปล่าครับ 1.50 หรือ 1.475 แถวๆนี้ครับ ถ้าบูทไม่ขึ้นก็ 1.55 ครับ

เวลาปรับในใบออสเผื่อไว้นิดครับ CPUZ โชว์ 1.55 เลยครับ

Comment

แรม เทพครับ วิ่ง 1 T อิอิ

ลองใช้ TIMMING 2T ครับ มันจะไปต่อได้อีกและ แรม 1T จะใช้ไฟมากครับ ที่ความเร็วสูงๆ

CPU ลองลดไฟลงนิด ไม่รู้บูทได้เปล่าครับ 1.50 หรือ 1.475 แถวๆนี้ครับ ถ้าบูทไม่ขึ้นก็ 1.55 ครับ

เวลาปรับในใบออสเผื่อไว้นิดครับ CPUZ โชว์ 1.55 เลยครับ

Comment

จะลองดู นะครับ อย่างเพิ่งไปไหนล่ะ เดี๋ยวไม่มีคนตอบ แย่เรยยย
                  มึน ๆ

Comment

ทำตามที่บอกละคับ ขยับขึ้นมาได้อีกนิดนึง ล่ะ แต่สงสัยจะตันแร้วล่ะ เพราะ ปรับไฟแรม ไป 2.3 แล้ว ดูมันจะเยอะเกินไป แต่น้อยกว่านี้ก้อไม่ติด แย่จัง อยากได้อีกสักหน่อย

Comment

ต่อด้วยการ ทดแรม

Comment

6000+ ขอตามมาด้วยคน

Comment

แสดงว่า ของ เราอาจจะ ตัน กัน อยู่แค่นี้จิง ๆ ผมก้อพยายามล่ะ ได้ ไม่เกิน 315*10.5 อยู่ แถว ๆ นี้ ตลอด ขนาดข้างบน นี่ 6000+ ยังไปได้ ไม่มากกว่านี้ ง่า พอเพียง พอเพียง

Comment

6000+ ไม่ได้ ตันแค่นี้หลอกคับ หลายท่านไปได้ไกล มากๆ
                            แต่ผมพอแค่นี้ เพราะอะไรก็เดิมๆ บวกกับไม่มีเวลาอัดจริงจัง

2.8 สำหรับผมว่า มันก็แรงแล้วนะคับ

แรงกับร้อน หรือจะเอา พอเพียงกับอุ่นๆ

Comment

แรงแล้วครับ

Comment

Working...
                              X