Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง SVOA กับ COMPAQ อันไหนคุณภาพดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง SVOA กับ COMPAQ อันไหนคุณภาพดีกว่ากัน

ระหว่าง SVOA กับ COMPAQ อันไหนคุณภาพดีกว่ากัน

งบ 25000 เเนะนำหน่อยครับ

Compaq ง่ายๆ ไม่ต้องพูดเลยครับ ^^ แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็เป็นไปได้ SVOA อาจจะดีกว่าก็ได้ 0[]0

อิอิ =3=

Comment

SVOA ไม่เคยใช้มาก่อน

COMPAQ ใช้อยู่ปัจจุบัน ใช้ดีเหมือนกัน เปิดตลอด 24ชม.(โหลดบิต)

อนาคต คง ASUS หรือ Benq

Comment

COMPAQครับ

Comment

Originally posted by junemon View Post
          Compaq ง่ายๆ ไม่ต้องพูดเลยครับ ^^ แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็เป็นไปได้ SVOA อาจจะดีกว่าก็ได้ 0[]0

อิอิ =3=
          Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
          SVOA ไม่เคยใช้มาก่อน

COMPAQ ใช้อยู่ปัจจุบัน ใช้ดีเหมือนกัน เปิดตลอด 24ชม.(โหลดบิต)

อนาคต คง ASUS หรือ Benq
          Originally posted by Beaver_XT View Post
          COMPAQครับ
          ขอบคุณครับ

แล้ว ACER กับ COMPAQ หละ

Comment

ผมให้เครดิตCompaqมากกว่าอ่ะ แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ

Comment

มีงบ 20000-25000 อยากได้ COMPAQ รุ่นไหนดีครับ

Comment

ผมให้เครดิต Acer มากกว่านะ เพราะใช้อยู่ ทนโคตร อิอิ

Comment

compaq คับ ใช้มาหลายปี เครื่องยังแจ่มอย่เลย ไม่เคยเสีย

Comment

Compaq ครับ แต่ตอนนี้โดนด่าเรื่องQC นะ
                    ปล.ดูdellไว้บ้างก็ดีนะครับ ช่วงนี้ ประกันและบริการหลังการขาย กำลังฟีเวอร์ เพราะ ปรากฏการณ์Heat cycle งิงิ

Comment

ใช้ Compaq ณ ตอนนี้ก้ออาจจะเสียใจ เพราะ Driver ไม่ค่อยสมบูรณ์ เท่าไหร่

SVOA ข้อเสีย ตรง บอดี้ ด้านมาก และอีกอย่าง โครต ร้อน เลย สัมผัสมาหมดแล้ว

เพราะเป็นช่างซ่อม อิอิอิ
                      Last edited by vampires101; 14 Aug 2008, 05:57:03.

Comment

compaqครับ โล่ดครับ compaq

svoa จะกล้าใช้หรอครับ ขายในโลตัสนะครับ อย่าไปซื้อมันเลยครับ เคยซื้อ pc ของ svoa เน่ามากครับ ศูนบริการแย่ครับ ไม่รับผิดชอบครับ

acer nocoment แต่อย่าซื้อเลย acer

ส่วนcompaq ผมว่าดีนะครับ ในระดับใช้ได้เลยทีเดียว
                        ที่บอกไม่ซัพพอร์ตไดว์เวอร์อะครับ คือพวกรุ่นใหม่ๆเนี่ย ซื้อมาจะไม่ซัพพอร์ตไดว์เวอร์ของ xp ครับ จะซัพพอร์ตแต่กับวิสต้า แต่ไม่มีปัญหาครับ โทรไปบอกศูนย์เค้า ว่าต้องการ์ดไดว์เวอร์ xp ของโนทบุครุ่นไหนบอกไป
                        แล้วเค้าจะส่งวิธีลง + กับที่ดาวโหลดมาให้เราพร้อมทางเมล ไดว์เวอร์ทุกตัวที่มีบนเครื่องเราเลยครับ เสร็จเรียบร้อยเลยครับ
                        แล้วถ้าติดตรงไหนลงไม่ได้ ให้โทไปอีกครับ แล้วเค้าจะบอกวิธีแก้ให้เป็นขั้นตอนเลย บริการดีมาก
                        ตอนแรกผมซื้อมา แล้วลงไดว์เวอร์ก็ติดๆเหมือนกัน ปลุกปล้ำตั้งเกือบสองวัน จะโทไป 0 ก็ไม่กล้าโทร
                        สุดท้ายก็ต้องโทรไป แล้วเค้าบริการดีมากมาเลยครับ เทคแคร์ดีมาก ขนาดวางสายไปแล้ว สักพัก เค้ายังโทกลับมาถามเลยครับ ว่า ลงได้มั๊ยค่ะ เป็นยังไงบ้าง
                        ประทับใจสุดๆเลยครับ

คอมแพคซื้อเลย ไม่เสียใจแน่นอน
                        Last edited by choxfighter; 14 Aug 2008, 02:41:23.

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
                          compaqครับ โล่ดครับ compaq

svoa จะกล้าใช้หรอครับ ขายในโลตัสนะครับ อย่าไปซื้อมันเลยครับ เคยซื้อ pc ของ svoa เน่ามากครับ ศูนบริการแย่ครับ ไม่รับผิดชอบครับ

acer nocoment แต่อย่าซื้อเลย acer

ส่วนcompaq ผมว่าดีนะครับ ในระดับใช้ได้เลยทีเดียว
                          ที่บอกไม่ซัพพอร์ตไดว์เวอร์อะครับ คือพวกรุ่นใหม่ๆเนี่ย ซื้อมาจะไม่ซัพพอร์ตไดว์เวอร์ของ xp ครับ จะซัพพอร์ตแต่กับวิสต้า แต่ไม่มีปัญหาครับ โทรไปบอกศูนย์เค้า ว่าต้องการ์ดไดว์เวอร์ xp ของโนทบุครุ่นไหนบอกไป
                          แล้วเค้าจะส่งวิธีลง + กับที่ดาวโหลดมาให้เราพร้อมทางเมล ไดว์เวอร์ทุกตัวที่มีบนเครื่องเราเลยครับ เสร็จเรียบร้อยเลยครับ
                          แล้วถ้าติดตรงไหนลงไม่ได้ ให้โทไปอีกครับ แล้วเค้าจะบอกวิธีแก้ให้เป็นขั้นตอนเลย บริการดีมาก
                          ตอนแรกผมซื้อมา แล้วลงไดว์เวอร์ก็ติดๆเหมือนกัน ปลุกปล้ำตั้งเกือบสองวัน จะโทไป 0 ก็ไม่กล้าโทร
                          สุดท้ายก็ต้องโทรไป แล้วเค้าบริการดีมากมาเลยครับ เทคแคร์ดีมาก ขนาดวางสายไปแล้ว สักพัก เค้ายังโทกลับมาถามเลยครับ ว่า ลงได้มั๊ยค่ะ เป็นยังไงบ้าง
                          ประทับใจสุดๆเลยครับ

คอมแพคซื้อเลย ไม่เสียใจแน่นอน
                          หรอก รู้จิงป่าว HP ก้อคือ Compaq นะ แต่ทำไม โทรไปที่ 0 ขอ Driver รุ่น dv2762TX ทำไมมันไม่มีอ่ะ

Compaq ร้อนก้อร้อน แถมเสียเป็นของเล่น HDD มีโอกาส เสียเยอะมาก

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                            ใช้ Compaq ณ ตอนนี้ก้ออาจจะเสียใจ เพราะ Driver ไม่ค่อยสมบูรณ์ เท่าไหร่

SVOA ข้อเสีย ตรง บอดี้ ด้านมาก และอีกอย่าง โครต ร้อน เลย สัมผัสมาหมดแล้ว

เพราะเป็นช่างซ่อม อิอิอิ
                            ตามพี่ vampires101 ครับ

ก่อนซื้อท่านต้องคำนึงว่า จะใช้วินโดวส์อะไร ถ้าเป็น Vista ก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าเป็น XP จะหาไดรเวอร์ยากมาก คลิกดูกรณีศึกษา

ปล. อย่ามองข้ามเรื่องไดรเวอร์นะครับ ถ้าจะเลือก Compaq

Comment

...
                              Last edited by gearhank; 8 Jul 2010, 14:22:58.

Comment

Working...
                              X