Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องซิลิโคนหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องซิลิโคนหน่อยครับผม

คือผมเพิ่งถอดออกจาก ซิงค์ ครั้งแรกครับตั้งแต่ซื้อประมาณ 1เดือนได้ (ถอดยากมากๆ) ลองขยับซ้าย ขวา กว่าจะออกประมาณ ครึ่งชั่วโมงได้ อยากถามหน่อยครับ ว่าถ้าจะใส่ซิลิโคน ของ Arctic Cooling MX-1 สำหรับ
    cpu ใช้ประมาณกี่หยดอ่ะครับมากหรือน้อยเท่าไร และสำหรับชิปเซต (n430-6150se) ใช้ประมาณกี่หยด มากน้อยเท่าไรอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับกลัวจะมากจนเกินไปเดี่ยวจะแย่ แล้วใช้ยี่ห้อนี้มันจะเย็นใหมอ่ะครับ
    เห็นเขาบอกว่าเย็นดีเลยซื้อมา แล้วมันเย็นจิงใหมครับ ไม่มีความรู้เลยเรื่อซิลิโคนเนี้ย ขอบคุณมากครับ

เอ้าดัน

Comment

ดันไปครับผม รอผู้ชำนาญการ

Comment

1หยดเท่าเม็ดถั่วเขียวก็พอแล้วครับ

ถามว่าเย็นขึ้นมากมั้ย ถ้าsinkเดิมๆ ก็ไม่มากครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          1หยดเท่าเม็ดถั่วเขียวก็พอแล้วครับ

ถามว่าเย็นขึ้นมากมั้ย ถ้าsinkเดิมๆ ก็ไม่มากครับ
          1หยดสำหรับอะไรครับ cpu หรือ ชิปเซต ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by omegathai View Post
            1หยดสำหรับอะไรครับ cpu หรือ ชิปเซต ขอบคุณครับ
            นั้นนะซิ

Comment

ดันไปจ้า

Comment

1-2 หยด แล้ววางซิงค์ทับลงไปเลย
                เดี๋ยวมันจะรีดให้ทั่วเอง นะ
                ทั้ง CPU Chipset GPU ทำแบบเดียวกันหมด

Comment

cpuครับเท่านั้นพอดี

Comment

ตกลง cpu 2 หยด ชิปเซต 1หยด ok นะครับ ไม่มากไม่น้อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เอาเป็นว่า 1 หยด แล้วกันครับ ทั้งสองอย่างเพราะผมก็ยัดประมาณนี้แหล่

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                        เอาเป็นว่า 1 หยด แล้วกันครับ ทั้งสองอย่างเพราะผมก็ยัดประมาณนี้แหล่
                        ของผมเล่นบรรเลงซะเต็มฝาครอบ CPU เลยอ่ะ อิอิ ทำตามในหนังสืออ่ะครับ มันให้บีบลงไปแล้วเอากระดาษบางๆเกลี่ยให้ทั่วฝาครอบ (น่าเสียได้ไหมไม่รุ) เย็นขึ้น 3-5 องศา จากที่มาตรฐานมันจะเย็น 3-8 องศา

Comment

ไม่ต้องให้หนามากนะครับ

Comment

ถอดตอนเล่นเสร็จใหม่ๆครับค่อยออกง่าย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม

Comment

Working...
                              X