Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คเพื่อนมีปัญหา ชอบขึ้น zzzzzzzzzzzz ใช้ไวรัสหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คเพื่อนมีปัญหา ชอบขึ้น zzzzzzzzzzzz ใช้ไวรัสหรือเปล่า

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่ Hard Ware หรือ Soft Ware แต่เพื่อนเชื่อว่าเป็นที่ Soft Ware มันบอกว่าน่าจะโดนไวรัส อะไรสักอย่างเข้าไป ซึ่งผมไม่แน่ใจว่ามันมีไวรัสแบบนี้หรือเปล่า

1. เวลาบูทเครื่องบางที่จะมีเสียง ตรึดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนแรกมันเข้าวินโดวส์ไม่ได้เลย แต่ผมเข้าไปดูแล้ว First Boot มันเป็น Disk Drive ผมเลยเปลี่ยนเป็น Hard Drive ดู แล้วมันก็เข้าได้
    2. เวลาเข้า Notepad เอาเมาส์ไปคลิ๊กมันก็จะขึ้น zzzzzzzzzzzzzzzzzzz ไปเลีอยๆ ไม่หยุด
    3. เวลาคลิ๊กเมาส์ซ้ายบน Desktop จะมีเสียง ตรึดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเลือยๆ
    4. เวลาเข้าเบราเซอร์ ไปคลิ๊กตรงแอดแดรส์ก็จะขึ้น zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz ไปเลือยๆ อีก

คือมันใช้อย่างอื่นได้ปกตินะ แต่มันชอบเป็นแบบด้านบนที่ว่ามาครับ มันมีไวรัสทำนองนี้มั้ยครับ หรือเป็นที่ Hard Ware

ฝากด้วยนะครับ/ขอบคุณครับ

User Error
    ผมว่าปุ่มตัว "Z" ค้างครับผม

Comment

ปุ่มไม่ได้ค้างใช่ไหมครับ -*-

Comment

Originally posted by nununu View Post
        User Error
        ผมว่าปุ่มตัว "Z" ค้างครับผม
        Originally posted by cloridian View Post
        ปุ่มไม่ได้ค้างใช่ไหมครับ -*-
        ผมก็คิดว่าปุ่มค้าง คือเป็นที่ Hard Ware (แต่ปุ่มมันก็ดูปกติดี ไม่ได้บุ๋มลงไปเลย งงๆ) และเพื่อนมันก็บอกแต่ว่า ไวรัสๆๆๆๆ

ผมก็เลยคิดว่า อาจมีไวรัสที่ทำให้เป็นเหมือนปุ่มค้าง คือสั่งพิมพ์ด้วย z ค้างไว้อยู่หรือเปล่า

สรุปแล้วคงเป็นที่ปุ่มมั้ง เดี๋ยวเอาไปให้ช่างดูครับ ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยทำให้ผมมั่นใจ

ขอบคุณมากครับผม

Comment

ไม่หน้าที่จะเกี่ยวกับไรสเลยครับ

คงเป็นที่ คีย์บอร์ด นะครับพี่น้อง

Comment

เหมือนผมเลยครับพี่น้อง เป็นไม่กี่วันมานี้ ปุ่นก็ดีๆอยู่ แต่มันเป็นแบบเดียวกันเลย

Comment

Hardware , software เขียนติดกันนะครับ

Comment

พอดีผมถูกจับได้ว่าใช้ วินโดว์ปลอมพอจับได้เสร็จ ตัว z ก็ค้างเลยครับเคยกลับมาเป็นปกติแล้วครั้งนึง แต่ก็กลับมาเป็นอีกครับไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

Comment

ผมเคยเจอครับเปลี่ยนคีบอร์ดใหม่หายครับ ปุ่มมันค้าง เราดูด้วยตาเปแล่าไม่เห็นครับปุ่มมันจะดูปกติกดลงเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

Comment

Working...
                  X