Announcement

Collapse
No announcement yet.

การดจอ ATI หรือ Nvidia ระดับไหนขึ้นไปภาพถึงให้รายละเอียดชัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การดจอ ATI หรือ Nvidia ระดับไหนขึ้นไปภาพถึงให้รายละเอียดชัด

ดูเครื่องที่ใช้การดจอ Matrox ตรงตัวหนังสือ ทำไมมันคมชัด อิ่มสี ดีมากๆ
    ไปเทียบกับอีกเครื่องที่เป็น ATI ตัวหนังสือไม่คม หรือ สีสันอิ่มเท่ากับของ Matrox เลย
    มันต้องการดจอรุ่นไหนของพวก ATI หรือ Nvidia ขึ้นไปเหรอ ที่จะให้ภาพตัวอักษร หรือสีสัน
    เท่ากับ Matrox

Matrox ค่ายนี้ขึ้นชื่อเรื่องถาพ 2 มิติ นี่คือการ์ดจอ อันดับที่ 1 เลยสำหรับงานประเภท 2 มิติ ครับ
    -------------
    แต่เล่นเกมส์ธรรมดามากๆครับ ราคาแพง เลยไม่มีการใช้อย่างแพร่หลาย เพราะเป็นการ์ดจอเฉพาะทางครับ

Comment

ผมว่าตอนนี้ยังไงเรื่อง2Dนี่Matroxยังนำอยู่นะ เพราะเขายังพัฒนาอยู่เรื่อยๆ แต่ไปจับตลาด2DพวกงานCADหรือตัดต่อวีดีโอ เราเลยไม่ค่อยได้เห็นผลงานเท่าใดนัก :P

Comment

Working...
      X