Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการ write แผ่น cd,dvd ของ hp dv2518tx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการ write แผ่น cd,dvd ของ hp dv2518tx

เนื่องจากโน้ตบุ๊กผม hp dv2518tx เวลาไรท์แผ่น cd และ dvd มันไม่เต็มความเร็วแผ่นนะครับ เช่น cd 56xไรท์ได้ 24x และ dvd 16x ไรท์ได้ 6x แผ่นที่ทดสอบมันเป็นแผ่นของ easy write ครับส่วนยี้ห้ออื่นๆก็ได้ไม่เต็มความเร็วแผ่นเหมือนกัน ยิ่งถ้าเป็นของ princo จะได้น้อยกว่าอีกครับไม่ทราบว่าจะแก้อย่างไรครับให้มันสามารถเขียนได้เต็มความเร็วแผ่นครับ
    แล้วความเร็วการอ่านเขียนแผ่นของไดร์ซีดีนี้มันเร็วเท่าไรกันครับและเป็นของยี้ห้ออะไรครับ
    แล้วจะมีเฟิส์มแวร์ให้ update ไหมครับ

แผ่นรองรับ56xแต่เครื่องเขียนได้แค่24x จะให้มันเขียนเร็วกว่านี้คงเป็นไปมิได้notebookไมใช่pc cdผมไม่เคยเขียนเกิน10x dvd4x HP-DV2808tx (กลัวแผ่นเสีย)

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
      แผ่นรองรับ56xแต่เครื่องเขียนได้แค่24x จะให้มันเขียนเร็วกว่านี้คงเป็นไปมิได้notebookไมใช่pc cdผมไม่เคยเขียนเกิน10x dvd4x HP-DV2808tx (กลัวแผ่นเสีย)
      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X