Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องแชร์อินเตอร์เน็ตค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องแชร์อินเตอร์เน็ตค่ะ

คือว่า อยากจะแชร์อินเตอร์เน็ตใช้ในบ้านอ่ะค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

กระทู้ตกเร็วจัง ช่วยตอบทีนะค่ะ ดันค่ะ

Comment

ADSL ROUTER 4 PORT 1ตัวครับ เอามาตั้งค่าอินเตอเน็ตแล้วก็เสียบสายLAN แจกไปตามเครื่องที่จะเล่น ได้4เครื่อง (แล้วแต่รุ่นว่าจะมีกี่พอร์ต)

1.โมเด็ม เร้าเตอร์ 1ตัว
      2.สายแลน
      3.การ์ดแลนหรือแลนออนบอร์ด
      4.สายโทรสับ
      5.ผู้ใช้
      Last edited by Peedyy01; 8 Jan 2007, 17:59:23.

Comment

ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับคำตอบ

Comment

ADSL-Gateway ตัวเดียวอยู่ครับ ถ้าอยากเล่น Wireless ก็หาที่มีเสาอ่ะคับ ป.ล.หาที่มี 4 พอร์ตแลนนะครับ

Comment

ถ้าไม่อยากลากสายlan แนะนำใช้wirelessไปเลยครับ ราคาก็ไม่แพงกว่า modem routerธรรมดาเท่าไหร่ครับโดยรวมน่ะนะ แนะนำที่ผมใช้อยู่นะ

smc wbra2+

เซ็ตง่ายไม่มีปัญหาดีครับประกันดีคอม3ปีครับ

Comment

รับทราบ ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ

Comment

เค้า ห้าม แชร์ไม่ไช่หรอ

ผิด กดหมาย นาครับ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post

จุ..จุๆๆๆ ของแบบนี้เค้าไม่พูดถึงกันนะ

Comment

เนทหอ บางหอ ใช้ adsl มา lan ด้วยซ้ำไป

Comment

อืม มันพูดยากนะ
                      แต่ก็อย่าให้ เค้ารู้ก็และกันนะ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post

กฎหมายข้อไหนละครับ ไม่มีกฎหมายกีดกันเอาเปรียบผู้บริโภคแบบนี้หรอกครับ ที่ผิดคือข้อสัญญาบางข้อที่เราเซน 2 ฝ่ายระหว่างเรากับผู้ให้บริการต่างหาก เขาอาจมีสิทธิ์บอกว่าเราทำผิดสัญญาต่อกัน แต่ถ้าเราไม่ยอม เขาก็ไม่มีสิทธิ์อะไรมาก้าวก่ายดอกข้อแบบนี้ ผมเห็นมาตั้งแต่สมัยลงทำร้านเกมส์กันใหม่ๆ ไม่เห็นมันกล้าฟ้อง ได้ก็แค่ขู่ เข้าข่ายข้อสัญญาที่ไม่เป็นธรรมต่อคู่สัญญาด้วยซ้ำไป (เหมือนกับขายน้ำให้คุณ 10 ขวดแต่ห้ามคุณเอาไปให้คนอื่นกินด้วยนะ ต้องกินคนเดียว... ป้าดโธ่เอ๋ย) ซึ่งก็มีให้เห็นในแทบทุกสัญญาที่ร่่างขึ้นฝ่ายเดียว โดยบริษัทเอกชนหรือองค์กรต่างๆ ที่มีให้เห็นกันเต็มบ้านเต็มเมือง ครับที่นี่.. ประเทศไทย รู้ไม่ทันก็หลอกกินกันไป เราชาวบ้านตาดำๆ

Comment

Working...
                        X