Announcement

Collapse
No announcement yet.

สีพ่นเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อมร นี่มันอยู่แถวไหนอะครับ เห็นพัดลมก็ถูก สีก็ถูก

Comment

อมร บ้านหมอ ครับ หรือ ดิโอสยาม

Comment

พ่นเลยท่านสวยอยู่แว้ว
        แล่นทูโทนเลยสวยแน่อิอิ

Comment

ขอถามหน่อยคับ

ถ้าจะพ่นแต่ข้างในเคสอะคัยจะทำยางไง

ต้องทำตามทางด้านบนๆหรือป่าวคับ?

Comment

อยากทำเหมือนกันคับ หาข้อมูลอยู่ ว่าจะส่งให้ร้านทำสีรถยนต์ทำให้กับเราทำเอง เปรียบเทียบแล้วอันใหนคุ้มกว่ากันหนอ....ผู้เชี่ยวชาญช่วยบอกทีเด้อออ.....

Comment

ส่วนตัวใช้สีกากๆ ทั่วไป ป๋องล่ะ 40 บาทครับ สีเดียวทั้งเคส 4ป๋องถึงจะเอาอยู่ครับ แค่ทำเล่นดูแล้วก้อครั้งแรกเลยไม่ซีเรียสที่จะใช้สีแพงๆ ครับ ถ้าดีๆ หน่อยก้อยี่ห้อ ไพแลค หรือ บี ครับ

Comment

Originally posted by wezapure View Post
                อยากทำเหมือนกันคับ หาข้อมูลอยู่ ว่าจะส่งให้ร้านทำสีรถยนต์ทำให้กับเราทำเอง เปรียบเทียบแล้วอันใหนคุ้มกว่ากันหนอ....ผู้เชี่ยวชาญช่วยบอกทีเด้อออ.....
                หาได้แล้วแบ่งกันมั่งนะคร้าบ

Comment

เอาสก๊อตไปรท์กับยาล้างจานขัดให้ทั่ว ล้างให้สะอาด เช็ดให้แห้งแล้วตากแดด แต่ผมใจร้อน เอาไดรเป่าผมเป่า แห้งเร็วดี จากนั้นเอาแล็กเกอร์(เคลียโค้ท) พ่นรองพื้นก่อน แล้วเอาสีขาวพ่นรองพื้น จากนั้นเป็นสีจริงสัก 3-4 รอบ ตบท้ายอีกทีด้วยแล็กเกอร์ สีสเปรย์แบบที่ใช้พ่นมอไซร์นั่นแหละครับ ผมทำมาหลายตัวแล้ว OK ดี

Comment

กระดาษทรายเบอร์ 350 ครับ ไมก็ 500 แล้วก็ไปล้างแฟ๊บอีกที ตากให้แห้ง แล้วก็รองพื้น ซัก1-2 ครั้ง

แล้วถึงพ่นสีจริงครับ ของผมใช้ทั้งหมด 4 กระป๋อง เอาพวกไพแลคนะครับ นานไปสีจะได้ไม่ซีด ..............

Comment

ลืมไป ขัดสีเก่าออกครับ เอาให้ถึงเหล็กเลยแล้วค่อยล้างแฟ๊บเอาคราบน้ำมันออกอีกที ของผมจะปีละ มีแต่ขี้ฝุ่น อิอิ

ไม่รู้ว่าใช้สีอะไรฝุ่นถึงไม่เกาะ อิอิ

Comment

ตามภาพครับ คืออยากเก็บสัญลักษณ์ G-View สีเงินไว้อะ แต่แกะไม่ออก ทำไงดีครับ และตัวหน้ากากต้องขัดสีออกก่อนด้วยป่าวครับ เดี๋ยวปิดเทอมนี้จะทำแล้วครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
                        Last edited by t-force; 31 Mar 2010, 01:55:24.

Comment

สัญลักษณ์ G-View มันเป็นสติ๊กเกอร์แผ่นๆ ใช้คัตเตอร์ค่อยๆ จิกออกครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

คือผมยังไม่เคยพ่นเคส หรอกนะครับ แต่มีประสบการณ์พ่นมอเตอร์ไซค์อยู่
                              วิธีที่ดีที่สุดก็ต้องใช้กระดาษทราย ขัดสีเก่าออกก่อนนะครับ เริ่มด้วยหยาบ แล้วตามด้วยละเอียด
                              เพื่อลบสีเก่าออก แบะทำให้ชิ้นงานเรียบครับ บางทีถ้าไม่ขัดสีเก่าออกสีที่ได้มันจะเป็นสีเหลืองๆนะครับ
                              เรื่องสีจริงๆแล้วที่กระป๋องมันก็มีบอกนะครับว่าต้องรองพื้นด้วยสีอะไร บางสีก็ไม่ต้องรองพื้นครับ

Comment

ไม่ทราบทำไงให้พ่นสีได้สม่ำเสมอสวยงามครับ ผมลองมาแล้ว 1 ครับ เละเทะเลยครับ ไม่ทราบมีเทคนิกยังไงครับ
                                และตัวชิ้งพลาสติกต้องพ่นลองพื้นเหมือนเหล็กใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                                X