Announcement

Collapse
No announcement yet.

AX78 กะ AN78G อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AX78 กะ AN78G อันไหนดี

AX78 3150฿ Phenom,FX,Athlon64,X2 5300MT/s AMD 770+SB600 DDR2 8GB ATX
    vs
    AN78GS 3500฿ Phenom,FX,Athlon64,X2 5300MT/s NVIDIA® GeForce8200 (MCP78S) DDR2 8GB ATX

กับ cpu 5600+ /vga 9800gtx ram2g psu500wเต็ม<<<<อันนี้มีอยู่แล้วครับ ลืมบอกไป
    ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ น้องฝากมาถาม(ไมไม่สมัครเองฟระเซงเป็ดคนกำลังจะนอน)
    ผมบอกมันเผื่อมีการ์ดจอก็ดีเวลาการ์ดจิงเสียจะได้มีเล่นมันก็ไม่ฟังให้มาโพสต์

ช่วงสงเคราะห์น้องสุดเลิฟ ผมทีนะงับใครที่ัยังไม่นอน หรือ เพิ่งตื่นมา
    ผมไปนอนละเช้าๆ จะเข้ามาดู ขอบคุณคร้าบบบบ
    Last edited by FLyRock; 14 Aug 2008, 07:48:51.

ใช้การ์ดจอแยกไม่ใช้
    บอร์ดแยกการ์ดจอล่ะครับ

จะใช้การ์ดจอ nvidia แนะนำ AN78GS แล้วกัน
    แต่จริงผมว่า AX78 กะ ATI จะคุ้มกว่าครับ

รอเสียงยืนยันจากหลายๆท่าน
    ดันให้ AMD และ ATI ครับ

Comment

ax78 ได้รับการการันตี ว่า OC ได้แรงจริงครับ
      an78gs ยังไม่มีคนออกมาทรมาน ให้ดูเลยไม่รู้ว่าดี สมค่าตัวหรือเปล่า แต่ผมว่าคงมีดีพอควรถึงได้แพงกว่า(คงไม่แพงกว่าเพราะมีการ์ดออนบอร์ดให้หรอกนะ)
      ถ้าใช้แบบมีการ์ดจออยู่แล้ว ผมว่า ax78 ดูดีกว่าครับ ทั้งราคาและจำนวนคนที่จะมาช่วยแก้ปัญหา

Comment

ax78 ครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
          ax78 ได้รับการการันตี ว่า OC ได้แรงจริงครับ
          an78gs ยังไม่มีคนออกมาทรมาน ให้ดูเลยไม่รู้ว่าดี สมค่าตัวหรือเปล่า แต่ผมว่าคงมีดีพอควรถึงได้แพงกว่า(คงไม่แพงกว่าเพราะมีการ์ดออนบอร์ดให้หรอกนะ)
          ถ้าใช้แบบมีการ์ดจออยู่แล้ว ผมว่า ax78 ดูดีกว่าครับ ทั้งราคาและจำนวนคนที่จะมาช่วยแก้ปัญหา

an78gs ลากได้พอๆกันครับ จากตัวที่เพื่อนได้มานะครับ บัส 300 กว่าๆ ไปได้ครับ
          ซีพียู 6000+ นะคร้าบ แต่ออกจะติดร้อนแถวไปป์ ไปหน่อยอ่ะครับ
          ที่เหลือก็ดีหมดนะครับ ยังไม่เจอข้อเสีย

Comment

งืม ความร้อนนี่ล่ะที่เป็นปัญหา บ้านผมมันไม่มีแอร์ซะด้วย
            สงกะสัยต้องลงเอยกับ ax78 สะแหล่วๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by FLyRock View Post
              งืม ความร้อนนี่ล่ะที่เป็นปัญหา บ้านผมมันไม่มีแอร์ซะด้วย
              สงกะสัยต้องลงเอยกับ ax78 สะแหล่วๆๆๆๆๆ
              งานเข้าอีก แม่ม..จาเอา intel ตรูละหน่าย ไอ้น้องเวน

Comment

ผมว่า an78gs ดูจะ layout ดีกว่านะ มี Solid แถมให้ด้วยบางตัว
                แต่ก็เสียที่ Crossfire ไม่ได้ทั้งๆ ที่แพงกว่า

อยากลองเหมือนกัน แต่ไม่มีวาสนาซะที
                Last edited by estrellas; 14 Aug 2008, 08:59:03.

Comment

AX78 ครับ มีดีบัคด้วยคุ้ม 555 แล้วชอบคับ

Comment

Originally posted by FLyRock View Post
                    งานเข้าอีก แม่ม..จาเอา intel ตรูละหน่าย ไอ้น้องเวน
                    เหอๆ อย่างนี้ต้องตบด้วยความรักสักป้าป

Comment

น้องมันจาเอา intel เลียนแบบผมอีกละเซงมันจริงๆ
                      งี้ต้องขายcpu เก่าทิ้งอีก เห่ย.....

Comment

ความรู้เยอะดี

Comment

ตามใจคนใช้ดีที่สุดครับ

Comment

ผมจาจัด amd ให้มันเหมือนเดิมอ่ะละ ไม่เปลืองดี จัดอินเทล ก็ต้องซื้อ cpu ใหม่ให้มันอีก เปลือง
                            สงสัยจะต้องเปงax78+x25600+

Comment

AX78 มันดูโล่ง ๆ กว่านะ ไม่แน่ใจว่ามันใหญ่กว่ารึเปล่า

Comment

Working...
                              X